สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 1942เข้าชม
  • 1ตอบกลับ

อยากทราบเรื่องราคาการรับตัดต่อ vdo ครับ

ระดับ : สมาชิก IIII
เงิน
4129
ความดี
3063
เครดิต
2903
จิตพิสัย
3263
จังหวัด
ปทุมธานี
พอดีว่าอยากจะลองรับงานตัดต่อ vdo ดูบ้างเพราะเรียนจบแล้ว ยังไม่มีงานทำ + กับติดเรื่องทหารที่ต้องดีเลย์ผ่อนผันไปอีกปี เพราะเกรดยังออกไม่ครบใบยืนยันจบเลยยังออกไม่ได้ จึงไม่มีหลักฐานยืนยันการสมัคร (สมัครงานหลายที่เขาก็ต้องให้ผ่านเกณฑ์ทหารกันก่อนถึงจะรับ)

คือว่าจะลองรับงานตัดต่อ vdo เป็นงาน ๆ ไป ไม่ทราบว่า อัตราการคิดค่าบริการในแต่ละงานนี่ขึ้นอยู่กับปัจจัยอะไรบ้าง แล้วขั้นค่ำควรเริ่มต้นที่เท่าไหร่ดีครับ

บทความที่เกี่ยวข้อง

ระดับ : สมาชิก VII
เงิน
2147483647
ความดี
12342
เครดิต
14162
จิตพิสัย
11252
จังหวัด
จันทบุรี
ส่วนตัวผมก็ยังเรียนอยู่นะครับ เรื่องพวกนี้ ส่วนมากเขามักจะไม่พุดกันครับเพราะว่าเป็น การคิดราคานั้น อยู่ที่ตัวผลงานของเราเองครับ ว่าเราจะตีค่าหรือประมาณค่าตัวงานนั้นๆไว้ซักเท่าไหรครับ อืมลองเข้าไปอ่าน บทความนี้ดูนะครับ อาจะได้แนวคิดดีๆก็ได้ครับของพี่ p0p-it เขียนไว้  http://www.thaidfilm.com/read.php?tid=8764
บันทึกคะแนนนี้โพสต์ล่าสุด: รวม 1 คะแนน ซ่อน
jorjae ความดี +1 2012-03-29 ขอบคุณการแชร์ข้อมูลครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้