สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 1660เข้าชม
  • 0ตอบกลับ

สอบถามเรื่อง สถาบันสอน SAE INSTUTITE สาขา Digital Film Making

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
223
ความดี
279
เครดิต
220
จิตพิสัย
307
จังหวัด
นนทบุรี
มีใครรู้จักสถาบันนี้มั่งครับ ที่นี้เค้าเปิดสอนเป็น อนุปริญญา ใช้เวลาเรียน 1ปี ก็จบ คือเปรียบเสมือน จบ ปวส. ใช้วุต ทำงานได้เลย เเต่ไม่แน่ใจว่าใช้วุตนี้ศึกษาต่อระดับปริญญาตรี
ในประเทศไทยได้หรือเปล่า ที่ผมอยากรู้คือ สถาบันนี้มีคุณภาพที่เทียบเท่ากับพวกมหาลัยดังๆ ในประเทสไทย เช่น ม.รังสิต ม.กรุงเทพเทพ หรือเปล่า เผื่อว่ามีใครมีรู้จัก สถาบันนี้
ช่วยเเนะแนวหน่อยครับ ว่าถ้าจะเรียน เรียนสถาบันนี้ หรือว่าไปเรียน มหาลัยปกติ ดีกว่ากันผมมองในหลายๆมุมด้วย ทั้งสังคม อุปกรณ์ บุคคลากรในการสอน ว่าที่ไหนเป็นยังมั่ง
 เเต่เนื่องด้วยไม่ค่อยมีความรู้และประสบการณ์มาก่อน เลยมาขอคำแนะนำจากทุกท่าน

[ขอบคุณล่วหน้าครับ]

บทความที่เกี่ยวข้อง

รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้