สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 1942เข้าชม
  • 4ตอบกลับ

พี่ๆครับผมจะเปิดบ.เกี่ยวกับ Production ผมต้องมีอะไรบ้างครับ

ระดับ : สมาชิก V
เงิน
3563
ความดี
2634
เครดิต
2792
จิตพิสัย
2298
จังหวัด
นครปฐม
พี่ๆครับผมจะเปิดบ.เกี่ยวกับ Production ผมต้องมีอะไรบ้างครับ นอกจากเงินแล้ว ทีมงานแต่ละตำแหน่ง ตำแหน่งไหน หน้าที่อะไร ที่จำเป็นใจการทำงานมากที่สุดครับ รบกวนด้วยนะครับ (ผมก็รู้บางอย่างเท่านั้นแต่อีกหลายๆปัจจัยที่จำเป็นผมคงรู้ไม่พอ ยังไงก็ถือโอกาสตรงนี้ตามเลยนะครับ 

1. ผมจะทำ Production ต้องรับใครเข้ามาบ้าง 

2. การที่จะทำ สตูดิโอ อัดรายการ ต้องมีอะไรบ้างและใช้งบเท่าไหร่ 

ขอบคุณพี่ๆมากนะครับ 

บทความที่เกี่ยวข้อง

ระดับ : สมาชิก VII
เงิน
9227
ความดี
8037
เครดิต
7802
จิตพิสัย
7657
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
เอาแบบตามประสบการณ์โดยตรงของผมแล้วกันนะครับ
คือในตอนเริ่มแรกเนี่ยต้องใช้ฟรีแลนส์ไปก่อน อย่าเพิ่งลงทุนกับคนมากไป
อุปกรณ์ ชิ้นไหนถ้าแพงก็เช่าเอาก่อนครับ ไว้ต้องใช้เยอะๆบ่อยๆค่อยซื้อเอา
แล้วจะอยู่ได้นานแน่นอน
ระดับ : สมาชิก V
เงิน
3563
ความดี
2634
เครดิต
2792
จิตพิสัย
2298
จังหวัด
นครปฐม
ขอบคุณครับพี่หมู มันก็มีหลายอย่างนะครับ หากใช้ฟรีแลนซ์ ราคาจะสูงมากหรือป่าว ควบคุมได้หรือป่าว เพราะการที่จะทำรายการให้ลูกค้าเค้าต้องดูความแน่นอนในเรื่องของการผลิต และความมั่นคงในเรื่องของ บ. อย่างนี้เราจะตอบโจทย์ยังไงดีครับ
ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
5923
ความดี
6313
เครดิต
6724
จิตพิสัย
6458
จังหวัด
ถ้าจะเปิดบริษัทฯ หาสำนักงานบัญชีที่เก่งที่สุดเท่าที่จะหาได้ไว้คอยปรึกษาได้เลยครับ  
ในที่นี้ผมคงบอกอะไรคุณมากไม่ได้ วันนึงคุณจะเข้าใจเองว่าทำไมมันถึงสำคัญที่สุด
ระดับ : สมาชิก VII
เงิน
9227
ความดี
8037
เครดิต
7802
จิตพิสัย
7657
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 4#  โพสต์เมื่อ: 2012-04-04
อ้างอิง
อ้างอิงโพส 2 ต้นฉบับโพสโดย aunphotoman เมื่อ 2012-04-04 18:12  :
ขอบคุณครับพี่หมู มันก็มีหลายอย่างนะครับ หากใช้ฟรีแลนซ์ ราคาจะสูงมากหรือป่าว ควบคุมได้หรือป่าว เพราะการที่จะทำรายการให้ลูกค้าเค้าต้องดูความแน่นอนในเรื่องของการผลิต และความมั่นคงในเรื่องของ บ. อย่างนี้เราจะตอบโจทย์ยังไงดีครับ

คงจะใช้ฟรีแลนส์ในช่วงแรกๆก่อนน่ะครับถ้าเรามั่นใจแล้วค่อยจ้างประจำ
เพราะถ้าเราจ้างประจำเลยเนี่ย ค่าใช้จ่ายจะมาทุกเดือนนะครับ
แต่ถ้าฟรีแลนส์อาจจะแพงหน่อยแต่จบเป็นงานๆไป สามารถคุมงบได้แน่นอน

แต่ถ้างานของบริษัทค่อนข้างมั่นคงหรือว่ามีงานให้ทำแน่นอนก็จ้างประจำไปเลยครับ เพราะจะประหยัดเรื่องค่าใช้จ่ายได้อีกมาก
สำหรับเรื่องเครื่องมือก็ลักษณะเดียวกับคนครับ หาเช่าใช้ไปก่อนก็ได้ แต่ถ้ามั่นใจเรื่องงานว่าไม่ขาดตอนก็ซื้อจะดีกว่าเหมือนกันครับ

อันนี้จากประสบการณ์ส่วนตัวนะครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้