สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 1774เข้าชม
  • 1ตอบกลับ

สอบถามเกี่ยวกับ License FCP ครับ

ระดับ : สมาชิก V
เงิน
4100
ความดี
3557
เครดิต
3918
จิตพิสัย
3363
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ท่านใดมีประสบการณ์เกี่ยวกับการย้าย License โปรแกรม Final Cut Pro ไปคอมเครื่องใหม่บ้างครับ

คือผมกำลังจะขาย Mac ตัวเก่าเพื่ออัพเกรดรุ่นใหม่แต่ติด License ของ FCP และ Adobe CS 5.5 ซึ่ง 2 ตัวนี้ราคาสูงจึงไม่อยากซื้อใหม่
หรือมีใครจะซื้อเครื่องผมไปพร้อม License ติดต่อมาได้นะครับ เป็น iMac 27" i7 Ram 8 Gb ตัว CTO  
ส่วนโปรแกรมอื่นๆ อาจจะช่างมัน แต่ถ้าย้ายได้หมดก็โอเคครับ 
ท่านใดมีวิธีที่ไม่ต้องโทรเข้า ศูนย์ Apple บ้างครับ หรือว่าต้องโทรวิธีเดียวครับ

ขอบคุณนะครับ

บทความที่เกี่ยวข้อง

ระดับ : สมาชิก VII
เงิน
9933
ความดี
7297
เครดิต
6890
จิตพิสัย
8542
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ของผมเคยลง FCP 7 โดยลงแผ่นกล่อง สามารถลงที่เครื่องใหม่ได้เลยครับ เจ้าหน้าที่แม็คก็บอกว่าลงเครื่องอื่นได้เลย (แค่ใส่ Serial)

คิดว่าน่าจะเหมือนกันนะครับ ถ้าโปรแกรมไม่ได้เป็นแบบลงโดยใช้ License File
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้