สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 1817เข้าชม
  • 0ตอบกลับ

กำลังจะถอยกล้องใหม่ครับ (ขอคำแนะนำครับ)

ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
6772
ความดี
6041
เครดิต
5995
จิตพิสัย
6616
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ตอนนี้ผมมีแผนจะถอยกล้องใหม่ครับ มีงบน่าจะไม่เกิน 50k ครับ

แผนที่ผมคิดคร่าวๆมีดังนี้ครับ

Canon Eos 60d (Body)

Canon 50 f1.4
Canon 20 f2.8
Samyang 14 f2.8

(พวกเลนส์ผมคงหาซื้อมือ 2 ครับ)
พี่ๆมีความคิดเห็นยังไงเรื่องระยะเลนส์ครับ
ส่วนตัวผมชอบภาพจากเลนส์ fixed
ข้อมูลก็หาจากในนี้ นี้แหละครับ

งานที่ถ่ายก็อยากได้ภาำพซัก 3 ระยะ เป็น
close up อันนึง , normal อันนึง กับ wide ที่ภาพไม่ค่อยเบี้ยวน่ะครับ

จึงอยากจะขอคำแนะนำ ก่อนเริ่มซื้อครับ

บทความที่เกี่ยวข้อง

รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้