สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 1949เข้าชม
  • 3ตอบกลับ

MV สวัสดีความรัก : Buffalo Project

ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
11687
ความดี
9546
เครดิต
9640
จิตพิสัย
10372
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ฝากมิวสิควีดีโอสักตัวครับ
และน้อมรับฟังความคิดเห็นทุกประการครับ
ขอบคุณครับ

เพลง สวัสดีความรัก
ขับร้องโดย กวาง (สิริพันธ์ จันทร์แก้ว)
เนื้อร้องและทำนองโดย นัย (ฉัตรวัฒน์ ทีฑทรัพย์)
อัลบั้ม BUFFALO PROJECT
เป็นอีกบทเพลงที่ใช้เครื่องดนตรีจริงๆ แค่ชิ้นเดียวคือกีต้าร์โปร่ง ที่เหลือเป็นการดัดแปลง มาจากปาก(เป่าปาก) หรือนํากล่องยาอมมาเขย่า เคาะกะละมัง เป็นต้น

เท้าความกันเล็กน้อยครับ
เพลงนี้รวมอยู่ในอัลบั้ม buffalo project ประมาณปี 2010 ครับ
เป็นโปรเจคที่นำเงินทั้งหมดไปไถ่ชีวิตควาย ซึ่งสำเร็จเสร็จสิ้นด้วยดีไปเรียบร้อยครับ

แล้วบุญก็ตกมาที่ผม เพราะเพื่อนที่เป็นเจ้าของโปรเจคอยากทำ เอ็มวีขึ้นมาสักตัว เพื่อขอบคุณแฟนๆที่เคยอุดหนุน
เพื่อนำเพลงไปสู่ผู้ฟังคนอื่นๆให้มากขึ้น และเพื่อแนะนำน้องนักร้องคนนี้ด้วยน่ะครับ

งานนี้เป็นงานบุญล้วนๆ ไม่มีงบจากไหน งบตัวเองล้วนๆ เพื่อนๆมาช่วยกันด้วยใจจริงๆ
ยังไงก็ฝากบุญให้ไปถึงทุกคน ทั้งผู้สร้างผลงาน ผู้ช่วยเหลืองาน ผู้ที่เคยอุดหนุนงาน และรวมถึงผู้ที่ได้รับฟังด้วยครับ
ขอบคุณครับ

ปล. ฝากเพจเล็กๆ สักสองเพจนะครับ
www.facebook.com/iambuffaloproject  = ของกลุ่ม buffalo project ครับ
www.facebook.com/sornyornfilm  = อันนี้ของกระผม เผื่อไว้พูดคุย รู้จักกันครับ 

[ แก้ไขล่าสุดโดย sornyorn เมื่อ 2012-05-25 14:06 ]

บทความที่เกี่ยวข้อง

ระดับ : สมาชิก V
เงิน
289
ความดี
3224
เครดิต
3232
จิตพิสัย
3859
จังหวัด
สวยดีครับ  สำหรับเพลงเปิดฟังจากไอแม้คนะครับ ไม่ค่อยแน่ใจ คิดว่าเสียงร้องมิกเบาไปป่าว
ไว้มะไหร่คิดหาทุนช่วยหมาแมวแล้วอยากหาคนช่วยก็จะไปช่วยนะครับ
บันทึกคะแนนนี้โพสต์ล่าสุด: รวม 1 คะแนน ซ่อน
sornyorn ความดี +1 2012-05-25 ขอบคุณครับ
ระดับ : สมาชิก IIII
เงิน
2759
ความดี
835
เครดิต
696
จิตพิสัย
783
จังหวัด
โอเครครับ
ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
11687
ความดี
9546
เครดิต
9640
จิตพิสัย
10372
จังหวัด
ขอบคุณครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้