สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2366เข้าชม
  • 2ตอบกลับ

ทดสอบไมค์หัวกล้อง ผมควรปรับเสียงยังไงดีครับ?

ระดับ : สมาชิก III
เงิน
805
ความดี
883
เครดิต
693
จิตพิสัย
869
จังหวัด
จันทบุรี

รบกวนอยากขอคำแนะนำพี่ครับๆ ว่าควรปรับเรื่องเสียงอย่างไรดีน่ะครับ  เวลาถ่ายเราควรปรับระดับเสียงเท่าไรดีครับ ควรเผื่อเสียงที่ดังกระโชกไว้รึเปล่าครับ ต้องปรับให้ใกล้ๆ0db ใช่รึเปล่าครับ  ตัว Audio limiter จำเป็นมากไหมครับ (ตอนหลังลองเปิด พอเสียงดันมากเกิน ไม่แตกแต่แปลกๆ)
ทดสอบไมโครโฟนติดกล้อง ECM-XM1 Monaural Electolet Condenser Microphone-Sony z7 
Audio limiter is OFF sens:0db ,no trim, manual gain lv5, Overpeaking no correction,

ขอขอบพระคุณมากๆนะครับ 

บทความที่เกี่ยวข้อง

ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
5322
ความดี
3579
เครดิต
2052
จิตพิสัย
2094
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ซื้อไมค์แยกตัวเล็กๆน่าจะได้เสียงที่โอเคกว่านะครับ
ระดับ : สมาชิก IIII
เงิน
2511
ความดี
2334
เครดิต
2504
จิตพิสัย
1763
จังหวัด
จันทบุรี
ชื่อโรงเรียนคุ้นๆ น่ะครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้