สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2305เข้าชม
  • 3ตอบกลับ

เเนะนําหน่อยครับ nikon aw100 เจ๋งมั๊ย

ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
10307
ความดี
9193
เครดิต
9018
จิตพิสัย
11251
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
http://www.youtube.com/watch?v=VLCxN0TWQXo&feature=related
 ผมชอบับมอไชค์วิบาก ชอบเเบบเอ็นดูโร่เลยคิดอยากจะหากล้องคอมเเพคสักตัวมาติดหมวกกันนอคสักัวนึง  เห็นว่าaw100ตัวนี้ลุยได้ กระเเทกได้ ดํานํ้าได้ เเละที่สําคัญมันถ่ายรูปได้ด้วย(สาเหตุที่ไม่คิดจะซื้อโกโปร) ตัวนี้พี่ๆเพื่อนๆคนไหนเคยใช้เเล้วบ้างครับ ไฟล์ภาพนิ่งมันโอเคมั๊ย (เมื่อเทียบกับIphonเเล้ว)

บทความที่เกี่ยวข้อง

เงิน
10307
ความดี
9193
เครดิต
9018
จิตพิสัย
11251
จังหวัด
ตอนเเรกเล็ง fuji xp20 เเต่ดูรีวิวเเล้วไฟไม่สวย(คงตามราคามัน)
ระดับ : สมาชิก I
เงิน
37
ความดี
107
เครดิต
44
จิตพิสัย
114
จังหวัด
เจ้าตัว  nikon aw100 ผมไม่มีในครอบครองนะครับ แต่มีโครงการจะหามาใช้อยู่เหมือนกัน ผมได้ไปลองกดลองเล่นที่ร้านอยู่ประมาณ 20 นาทีครับ
พอจะบอกน้า krerk ได้ประมาณนี้ครับ
- ตัวbodyครั้งแรกที่ได้สัมพัส แน่นหนาดีครับ ไว้ใจได้ จอใหญ่มองง่าย ปุ่มกดต่างๆกดง่าย
- 16.0 megapixels คุณภาพไฟล์รผมรับได้ไม่ขี้เหร่ให้สีสันดีครับ scene mode มาให้ใช้เยอะมาก  แต่ถ้าให้เทียบกับ ipone อันนี้ผมไม่แน่ใจครับ  
รอพีน้องท่านอื่นที่มีข้อมูลมาบอกจะดีกว่าครับ

ความคิดส่วนตัวผมนะ  nikon aw100 มันเจ๋งจริงครับ...สีสดใสแบบnikonอยู่แล้ว เหมาะกับขาลุยที่ต้องการคุณภาพของไฟล์ในระดับในระดับหนึ่งครับ

ปล.ถ้าน้า krerk จัดเจ้าตัวนี้มาแล้ว มาเล่าให้ฟังบ้างนะครับผมรออยู่
เงิน
10307
ความดี
9193
เครดิต
9018
จิตพิสัย
11251
จังหวัด
อยากทราบว่าไฟล์ภาพของเจ้า AW100เนี้ยสวยหรือป่าว ใครเคยใช้บ่างเอ่ยชี้เเนะด้วยคับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้