สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 1655เข้าชม
  • 5ตอบกลับ

อ.ปาย ช่วงนี้น่าไปมั้ยครับ

ระดับ : สมาชิก IIII
เงิน
1844
ความดี
1224
เครดิต
1182
จิตพิสัย
1367
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
อยากไปเที่ยวหาถ่ายรูปเล่น ๆ ชิล ๆ

ไม่ทราบว่าช่วงนี้น่าไปหรือเปล่าครับ

เพิ่งไปครั้งแรกด้วย ขอบคุณล่วงหน้าครับ

บทความที่เกี่ยวข้อง

ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
7731
ความดี
5980
เครดิต
6424
จิตพิสัย
6162
จังหวัด
ปทุมธานี

ผมไปปายมา 5 ครั้งหลายฤดู ผมคิดว่าหน้าฝนเป็นช่วงที่ทะเลหมอกสวยที่สุดนะ สวยกว่าหน้าหนาวอีก แต่แสงไม่ดี  ไม่มีหมอกควันให้แสบตา  ที่พักราคาถูก ของขายมีน้อยแต่นักท่องเที่ยวก็น้อยไม่ต้องแย่งกันกินแย่งกันซื้อ ฝรั่งเยอะกว่าช่วงอื่น   ถ้าออกเที่ยวนอกบ้านระวังฝนตกทั้งวันทั้งคืน  ตัวจะชื้น ๆ ตลอด อาจต้องอยู่นาน ๆ หน่อยเพื่อรอแสง แต่ถ้าชิล ๆ อยู่แล้วก็สบาย แนะนำให้ไปได้เลย 
ระดับ : สมาชิก V
เงิน
2263
ความดี
2016
เครดิต
1992
จิตพิสัย
2726
จังหวัด
หนองบัวลำภู
ไปช่วงนี้สวยครับหน้าฝน  หมอกสวยมากๆ แนะนำให้ไปที่แม่ฮ่องสอนด้วยครับ ในตัวจังหวัดก็สวยไปอีกแบบ พอดีแฟนผมเป็นอาจารย์สอนที่ วท นวมินทราชินี ผมไปบ่อย   แนะนำขาขึ้นถ้ามาจากกรุงเทพให้ขึ้นด้านปากทางเข้าดอยเต่า ผ่านฮอด ผ่านแม่สะเรียง ผ่านขุนยวม แล้วเข้าแม่ฮ่องสอน สวยมากๆขากลับๆด้านปายเข้าเชียงใหม่  เราจะเดินทางเป็นวงกลม (แต่สภาพรถต้องดีหน่อยนะครับ  อิอิ)  วัฒนธรรมวิถีชีวิตของคนที่นี่ดีครับแปลก  ดี  ส่วนมากไม่ไม่ค่อยแวะปายครับ ฝรั่งเยอะเกิน หมดความเป็นวัฒนธรรมท้องถื่ไปแล้ว ร้านค้าเยอะเยอะไปหมด แนะนำเข้าไปพักท่จังหวัดด้วยสุดยอดมาก
ระดับ : สมาชิก V
เงิน
2263
ความดี
2016
เครดิต
1992
จิตพิสัย
2726
จังหวัด
หนองบัวลำภู
อีกเรื่องครับเจอมากับตัวเอง ถ้าขับรถไปเองจากแถวๆแม่สะเรียงไป ระวังพวกพี่ชนเผ่ากะเหรี่ยงขับมอเตอร์ไซด้วยนะแกชอบปาดหน้า  รวมทั้งในจังหวัดด้วย ขับไม่ค่อยดูกฎระเบียบกัน  ผมเกือบชนมาหลายรอบแล้ว  งง มาก (ไม่ได้ว่านะครับ)
ระดับ : สมาชิก IIII
เงิน
1844
ความดี
1224
เครดิต
1182
จิตพิสัย
1367
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 4#  โพสต์เมื่อ: 2012-08-25
ขอบคุณข้อมูลครับ แต่คงไป บขส. อิอิ
เงิน
518
ความดี
466
เครดิต
407
จิตพิสัย
2582
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 5#  โพสต์เมื่อ: 2012-08-26
กระทู้นี้โดนบล็อค ระบบจะซ่อนข้อความหรือไฟล์แนบอัตโนมัติ สามารถมองเห็นได้เฉพาะผู้ดูแล!
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้