สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2587เข้าชม
  • 2ตอบกลับ

มีผู้ใดพอจะ"ช่วย"ข้อสอบ มศว. ผลิตภาพยนต์ได้บ้างครับ?

ระดับ : สมาชิก IIII
เงิน
999
ความดี
932
เครดิต
812
จิตพิสัย
933
จังหวัด
ชลบุรี
พอดีมัน มีข้อสอบ ความถนัดทางภาพยนต์ คือไม่รู้แนวเรยครับ ว่าจะถามเกี่ยวกับอะไร อยากให้ผู้รู้หรือผู้ที่เคยสอบแล้ว มาแจงให้ ขอบคุณครับ

บทความที่เกี่ยวข้อง

ระดับ : สมาชิก IIII
เงิน
1714
ความดี
974
เครดิต
971
จิตพิสัย
3810
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
อ่านหนังสือเกี่ยวกับภาพยนต์เยอะ ทั้งเบื่องหน้า เบื้องหลัง เเล้วก็พวกบท อะครับบ
ระดับ : สมาชิก V
เงิน
1855
ความดี
1791
เครดิต
1595
จิตพิสัย
5446
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ข้อสอบเขาถามอะไรบ้างล่ะ ถ้าถามทุกเรื่องของการทำหนังเลย ก็บอกอาจารย์ไปเลยว่า...

ที่อยากเข้าไปเรียนการผลิตภาพยนตร์ ก็เพราะไม่มีความรู้ด้านนี้เลยถึงอยากมาสมัครเรียน ถ้ารู้แล้วจะมาเรียนทำไม
แต่นี่มาถามโน่นถามนี่ แบบนี้ก็แสดงว่านศ.รู้แล้ว  ก็ไม่ต้องเข้าเรียนหรอกครับ
ผมมาสมัครเรียนนะครับ ไม่ได้มาสมัครเข้าทำงาน

มีนศ.คนหนึ่งมาเล่าให้ฟังว่า จะไปเรียนเอกภาษาอังกฤษ แต่ข้อสอบเข้ายากพอกับสอบโทเฟล 
แบบนี้ถ้าทำได้หมด ก็ไม่ต้องเข้าเรียนแล้วล่ะ เพราะเก่งแล้ว
น่าจะออกข้อสอบแต่พอดูพื้นฐานภาษาอังกฤษของนศ.ว่าพอจะมาเข้าเรียนเอกภาษาอังกฤษที่นี่ได้ไหมก็พอแล้วมั้ง

เหมือนเราอยากสอบเข้าเรียนกฏหมายปี 1 แต่ถ้าอยากทดสอบความถนัดทางกฏหมาย โดยเอาข้อสอบของปี 4 มาให้ทำ
ถ้าใครทำได้ ก็ไม่ต้องเข้าไปเรียนหรอกนะ เพราะรู้หมดแล้ว

[ แก้ไขล่าสุดโดย amata เมื่อ 2012-09-20 18:15 ]
บันทึกคะแนนนี้โพสต์ล่าสุด: รวม 1 คะแนน ซ่อน
vfspostwork ความดี +1 2012-09-20 เออเน๊อะ 555+
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้