สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2166เข้าชม
  • 1ตอบกลับ

เลนน์ที่ใช้ถ่ายVDO

ระดับ : สมาชิก III
เงิน
2261
ความดี
741
เครดิต
715
จิตพิสัย
566
จังหวัด
เชียงใหม่
[youtube]W90DiKBQ2fg&feature=relmfu[/youtube]

อยากรู้มากเลยครับพอดีผมใช้เลนน์ 18-135 อยู่อ่า
ผมเห็นในคลิปเบื้องหลังนี้อุปกรณ์ในการถ่ายไม่มีอะไรเลยนอกจากกล้องเพียวๆแล้วอยากทราบว่าเขาใช้เลนน์อะไรอ่าครับภาพที่ออกมานั้นได้อารมมากไม่ค่อยสั่นเลยอยากรู้ว่าเป็นเลนน์อะไรและแตกต่างกับเจ้าตัว 18-135 ในการถ่ายVDOมากแค่ไหนแล้วควรใช้ตัวไหนในการถ่ายVDOแนวMVตัวอย่างนี้ ที่เหมาะครับ

บทความที่เกี่ยวข้อง

ระดับ : สมาชิก VII
เงิน
14461
ความดี
10965
เครดิต
11436
จิตพิสัย
10563
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
เลนส์กับเรื่องสั่น ผมว่า อาจจะไม่ค่อยเกี่ยวเท่าไหร่ครับ

อาจจะมีเรื่องระบบกันสั่น (is) มาเกี่ยวบ้างแต่ผมว่านิดหน่อยฮะ

ส่วนมากเวลาผมไม่อยากให้สั่นจะใช้ขากล้อง หรือไม่ก็พวกอุปกรณ์ Sterilizer ต่าง ๆ ครับ

หรือถ้าต้องมือเพียว ๆ จริง ๆ ก็คงต้องฟิตกล้ามกันมาประมาณนึงครับ

แล้วก็ไปใช้โปรแรกมตัดต่อช่วยนิดหน่อย
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้