สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 1416เข้าชม
  • 3ตอบกลับ

ฝากติชม MV พี่ชายแค่อ้ายฮัก มือใหม่ครั้งแรกในชีวิตกับการทำมิวสิกวีดีโอ

ระดับ : สมาชิก II
เงิน
449
ความดี
503
เครดิต
440
จิตพิสัย
626
จังหวัด
ขอนแก่น
มิวสิกวีดิโอแรกในชีวิต 600 d +50 f.1.8 ครับ รวมทั้งการตัดต่อ อาศัยเรียนโดยพี่ๆนี่แหละคร๊าบฝากติชมด้วยน่ะครับ ผมจะนำไปพัฒนา ฝีมือครับผม

บทความที่เกี่ยวข้อง

ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
6847
ความดี
6311
เครดิต
6031
จิตพิสัย
6109
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
Re:ฝากติชม MV พี่ชายแค่อ้ายฮัก มือใหม่ครั้งแรกในชีวิตกับการทำมิวสิกวีดี ..
ระดับ : สมาชิก VII
เงิน
14599
ความดี
12923
เครดิต
12551
จิตพิสัย
17024
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
Re:ฝากติชม MV พี่ชายแค่อ้ายฮัก มือใหม่ครั้งแรกในชีวิตกับการทำมิวสิกวีดี ..
มีปัญหาเรื่องภาพค่อนข้างชัดเจนเลยครับ  ไม่ต้องเสียใจนะถ้าบอกว่าไม่สวยเลย  ผมพูดเรื่องขนาดภาพทำให้จังหวะการตัดของคุณมีปัญหาครับ คุณเข้า ms คุณออก ms และก็เข้า ms ออก ms ทำอยุ่อย่างนี้แหละ มันผิดวิธีครับ ทำให้ไม่น่าสนใจ จังหวะในการเล่ามันไปตามสคริบ แต่ถ้าดูตามสคริบที่วางไว้ คุณกังวลนะผมว่า ลองเอาฟุตตัวนี้มาตัดใหม่เล่นๆๆ นอกกรอบของสคริบบ้าง  หรือถ้ามีเวลาถ่ายใหม่เล่นๆๆ โดยรุ้จักเปลี่ยนขนาดของภาพเวลาถ่าย และใช้เทคนิค timeming ของเวลามาเป็นตัวเปลี่ยนฉาก ดีกว่าการใช้ทรานสิทชั่น ครับเพราะมันดูทะแม่ง  รุ้สึกซิ้งเสียงก็ยังไม่ตรงนะ หรือว่ามันดีเลย์ตอนแปลงไฟล์ เอาเท่านี้พอนะ พอเป็นกะสัยเพราะผมก็ไม่ใช่คนเก่ง แต่เป็นคนทำงานทุกวัน ผมจะนั่งคิดก่อนผมจะตัด  ก่อนผมจะทำอะไรผมจะวางแผน ลองดุครับ
ระดับ : สมาชิก II
เงิน
449
ความดี
503
เครดิต
440
จิตพิสัย
626
จังหวัด
ขอนแก่น
ขอบพระคุณมากครับพี่ไก่ เป็นประสบการณ์แรกครับที่ผมได้ทำ ฮ่าๆๆความรู้ที่พี่แนะนำวันนี้ผมจะนำไปพัฒนาตนเองให้ดีกว่านี้ครับขอบคุณครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้