สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 1937เข้าชม
  • 2ตอบกลับ

รบกวนพี่ๆ ขอ ถามเรื่อง คอมสำหรับงานตัดต่อครับ

ระดับ : สมาชิก V
เงิน
2275
ความดี
1022
เครดิต
623
จิตพิสัย
756
จังหวัด
ชลบุรี
สวัสดีพี่ ThaiDfil mทุกๆท่านนะครับ ไม่รู้ว่าผมตั้งกระทู้ถูกที่หรือเปล่าถ้าไม่ถูกก็ขออภัยล่วงหน้าด้วยนะครับ
ผมขอถามเรื่อง สเปกคอม สำหรับงานตัดต่อหน่อยครับ...วีดิโออย่างเดียว ครับ ไม่เน้นงานด้าน 3D ครับ
งบ ผมตั้ง 5000-7000 บาท ไม่รวมจอ เม้าส์ คีย์บอร์ด พอได้หรือ เปล่าครับ หรือว่าน้อยไป ยังไงรบกวนพี่ๆ
แนะนำทีนะครับ ว่าใช้ อันไหนได้บ้าง
เมนบอร์ด ของ อะไร  ซีพียู ของอะไร ประมาณกี่ Ghz   แรม ของอะไรกี่ GB  การ์ด VGA ของอะไร กี่ GB
ส่วนฮาร์ดดิส ผมมีอยู่แล้วครับ เป็น SATA Port  
ขอบคุณมากๆครับ

บทความที่เกี่ยวข้อง

ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
8248
ความดี
9133
เครดิต
9002
จิตพิสัย
8280
จังหวัด
อุบลราชธานี
แนะนำให้เพิ่มงบครับ เท่าที่มีค่อนข้างน้อยมากครับ ถ้าซื้อมาจะได้สเปคที่ตัดต่อไม่ได้เอานะครับ
ระดับ : สมาชิก III
เงิน
314
ความดี
182
เครดิต
113
จิตพิสัย
548
จังหวัด
เชียงใหม่
แนะนำให้เพิ่มงบประมาณเหมือนกันครับ  จะได้ทำงานสะดวกขึ้น แล้วไม่หงุดหงิดครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้