สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 1353เข้าชม
  • 2ตอบกลับ

ผลงานส่งอาจาร ฝากวิจารด้วยนะครับ

ระดับ : สมาชิก V
เงิน
5115
ความดี
4462
เครดิต
4413
จิตพิสัย
4615
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ไฟล์อาจจะไม่hdเพราะผมอัพให้อาจารดูครับก่อนส่งอะครับ อยากให้พี่ๆช่วยวิจารด้วยนะครับเพื่อไปปรับแก้
งานนี้ผมใช้ กล้อง60dตัวเดียวถ่ายคนเดียวเลยอาจจะไม่ค่อยสวยเท่าไหร่อะครับ

บทความที่เกี่ยวข้อง

ระดับ : สมาชิก VII
เงิน
14599
ความดี
12923
เครดิต
12551
จิตพิสัย
17024
จังหวัด
เอาแบบนิดหน่อยและกัน ถ้าผมเป็นอาจารย์ผมให้แก้ครับ แก้ตรงใหน
   รายการที่คุณทำมายังหาประเด็นที่ชัดเจนมิได้เลย พิธีกรพูดไปต่อ ปล่อยเพลง หลายๆๆสถานที่ทำเช่นนั้น ถามว่าได้อะไรจากรายการบ้าง ได้แต่ภาพ พยายามเน้นจริงๆเทคนิคถ่ายสวยๆ มุมเน้นๆ แต่เนื้อหากลับไม่มีเลย และไม่มีจริง ถ้าขาย สปอนเช่อร์ใครจะซื้อล่ะครับ ตรงเพลงที่คุณปล่อยหลังจากพิธีกรน่ะ ตรงนั้นแหละคุณไปเขียนบทมาบรรยายให้ผู้ชมรู้ซะว่าความเป็นมาสถานที่นั้นๆมันเป็นอย่างไร ทำมัย ผู้คนทั้งประเทศต่างแห่แหนกันมาเพื่อมาเคารพสักการะ คุณลองไปทำดูชะแล้วคุณจะรู้ความต่างและความสมบบูรณ์ที่มากขึ้น
ส่วนรูปแบบรายการในส่วนอื่นยังไม่น่าสนใจครับ  มันธรรมดามาก ไม่แตกต่างจากรายการประเภทพวกพาไปกินไปเที่ยวสักเท่าไหร่ ลองหาความต่างตัวเองให้เจอครับใหนๆก็ถ่ายได้ ตัดได้ แต่คุณขาดในส่วนใหน ลองไปหาคำตอบเอาเองครับ  คุณให้ผมวิจารณ์ ผมมันคนตรง อย่าโกรธกันเด้อ
บันทึกคะแนนนี้โพสต์ล่าสุด: รวม 1 คะแนน ความดี +1 ซ่อน
topampon ความดี +1 2012-11-15 -
ระดับ : สมาชิก IIII
เงิน
1680
ความดี
481
เครดิต
360
จิตพิสัย
389
จังหวัด
ภาพสวยครับ แต่ผมว่าถ้ามีข้อมูลสถานที่ต่างๆ จะ OK มากเลย
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้