สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 1507เข้าชม
  • 0ตอบกลับ

ใครพอทราบเรื่องการสร้างดาราจักรๆวงศ์ๆ ของบริษัทดาราวีดีโอบ้างครับ

ระดับ : สมาชิก V
เงิน
3756
ความดี
3643
เครดิต
3390
จิตพิสัย
8662
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ผมสงสัยว่าทำไมดาราวีดีโอสร้างดาราจักรๆวงศ์ๆ แต่ไม่สนับสนุนต่อเนื่อง
เห็นให้เป็นพระเอก นางเอก เรื่องสองเรื่องก็หายต๋อม
จากนั้นก็ปั้นดาราใหม่ ดาราเก่าก็ตกงานไป อยากแสดงต่อก็ได้แต่อาจจะได้บทจากพระเอกมาเป็นบททหารแทน
เป็นนโยบายของดาราวีดีโอมาตั้งแต่ 40 ปีก่อนถึงปัจจุบัน

หรือว่ามีนโยบายแต่ช่วยส่งให้แค่ 2 เรื่อง จากนั้นให้ไปเอาตัวรอดเอาเอง เหมือนกับ....
รัชนู บุญชูดวง
อุทุมพร ศิลาพันธ์
ผุสรัตน์ ดารา
กบ สุวนันท์ คงยิ่ง
นุ๊ก สุทธิดา เกษมสันต์ ณ อยุธยา
มีน พิชญา
อย่างนั้นหรือเปล่าครับ
เพราะทางบริษัทต้องปั้นดาราใหม่ต่อ

ตรงที่ผมเขียนสีนํ้าเงินผมเข้าใจถูกไหมครับ ว่านโยบายของดาราวีดีโอเป็นแบบนี้
แบบนี้ใครไม่มีเส้นสาย หรือไม่รู้จักคนอื่นๆในวงการ สายป่านไม่ยาวพอที่จะต่อยอดได้ ก็ดับหายไป

บทความที่เกี่ยวข้อง

รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้