สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2170เข้าชม
  • 3ตอบกลับ

จะซื้อกล้องประกันร้าน ใครเคยซื้อขอคำแนะนำด้วย

ระดับ : สมาชิก III
เงิน
1100
ความดี
1202
เครดิต
1100
จิตพิสัย
1044
จังหวัด
อ่างทอง
พอดีผมสนใจ canon eos 600D ไปดูราคาตามร้าน ตามเวป ราคาประกันศูนย์กับประกันร้านมันต่างกันมาก ต่างกันประมาณ 4000
ถามคนนู้นคนนี้ก็บอกประกันศูนย์ดีกว่า ผมเลยอยากทราบว่า  **ประกันศูนย์ประกันกี่ปี ถ้าหมดประกัน ก็ต้องเสียเงินซ่อมถูกมั้ยครับ
**แล้วถ้าประกันร้านละคับมันมีเงื่อนไขอย่างไร

รบกวนผู้รู้หรือผู้เคยซื้อประกันร้านแนะนำด้วย ว่ามันต่างกันมากมั้ย (หรือมันต่างกันแค่ ราคากับเมนูไทย)

บทความที่เกี่ยวข้อง

เงิน
49028
ความดี
67852
เครดิต
78389
จิตพิสัย
62308
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร

เท่าที่ทราบ 1 ปี และ ได้ส่วนลดค่าอะหลั่ย ประมาณนี้มั๊งครับ ผมคิดว่า ถ้าทำเป็นอาชีพ ใช้งานตลอดเวลา มีโอกาสสูงที่จะเสียหาย ซื้อประกันศูนย์น่าจะอุ่นใจกว่า ...

แต่ถ้าใช้งานส่วนตัว ประกันร้านก็คุ้มกว่าครับ เป็นสินค้าตัวเดียวกันทุกชิ้นส่วน แต่เรื่อง QC ไม่ทราบ ของที่ขายในญี่ปุ่นการ QC จะต่างจากส่งไปขายที่อื่นหรือเปล่า ถ้าต่างก็คงเป็นด้านบวก ...
เงิน
24442
ความดี
20956
เครดิต
21442
จิตพิสัย
21252
จังหวัด
ขอนแก่น

เคยซื้อทั้งประกันร้านทั้งประกันศูนย์ครับ
ประกันร้าน สบายกระเป๋า
ประกันศูนย์ อุ่นใจ
ผมว่าเอาตามกำลังเราเถอะครับ สะดวกแบบไหนก็เลือกอันนั้น
ผมเองยังไม่เคยมีอุปกรณ์ตัวไหนต้องเข้าศูนย์เลยครับตั้งแต่ใช้มา (แต่อนาคตก็ไม่รู้อยู่ดี)
ระดับ : สมาชิก VII
เงิน
9227
ความดี
8037
เครดิต
7802
จิตพิสัย
7657
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
เท่าที่ใช้มาประกันร้านก็ไม่มีปัญหานะครับทั้งเลนส์ทั้งกล้อง
แต่เพื่อนเคยซ่อมเลนส์ประกันร้าน เค้าบอกต้องส่งไปเครมที่ฮ่องกง นานจนมันลืมเลยว่ามีเลนส์ตัวนี้อยู่
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้