สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 1604เข้าชม
  • 1ตอบกลับ

ถ่าย Wise Cam Import เข้า Avid ยังไงครับ ด่วน!!!

ระดับ : สมาชิก V
เงิน
7555
ความดี
5855
เครดิต
5830
จิตพิสัย
6214
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
พอดีผมได้โจทย์ จากลูกค้ามา House นึง เค้าบอกว่า ถ่ายด้วย Wise Cam และผมเองก็ไม่ทราบ ไม่รู้จักเลย ว่ากล้อง

เป็น Codecs อะไรมา แต่ลูกค้าบอกว่าเป็น Codecs Apple Prores422 Full hd ซึ่งผมต้อง Import Foottage

เข้า Avid Medai Composer ผมอยากทราบว่า จะ Import เข้ายังไง ถึงจะมี Timecode เพราะจบงานต้องทำ EDL ต่อครับ

ใครทราบบอกผมที ผมพยายามหาใน Google แล้ว แต่ก็ยังไม่ได้ข้อมูล อย่างแน่ชัด

ขอบคุณครับ .........

บทความที่เกี่ยวข้อง

เงิน
49028
ความดี
67852
เครดิต
78389
จิตพิสัย
62308
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร

ผมไม่เคยทำงานทั้งกับ Wise Cam และ ไฟล์ Prores 4:2:2 ที่ได้มาจากกล้องนะครับ แต่ที่ Bin คุณสามารถตั้ง Time Code ได้ทั้งตัว Clip และ Sequence ... ที่นี้ถ้า Import แล้ว TimeCode มันไม่ติดมากับไฟล์ คุณก็ตั้งมันให้ตรงก็ได้ครับ ...

ก็ไม่ไ้ดรู้อะไรพอกันเลย (สู่รู้นั่นเอง) ไม่ทราบว่าจะช่วยได้หรือเปล่านะ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้