สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 1327เข้าชม
  • 1ตอบกลับ

แนะนำกล้องคอมแพ็คทีครับ

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
82
ความดี
92
เครดิต
33
จิตพิสัย
236
จังหวัด
ชัยนาท
อยากได้กล้อง ดิจิตอล ที่มันดีเรื่องถ่ายวิดิโอซักหน่อยครับ เป็นงานเด็กๆอ่ะครับ เอาไว้ถ่ายหนังสั้นส่งครู ราคาขอปานกลางๆ แนะนำทีครับ
ปล.ตอนนี้เล็ง sony wx100 ดีไหมครับ หรือ สเปคให้มันหย่อนลงหรือสูงขึ้น หรือตัวอื่นแนะนำเต็มที่เลยครับ ^^

บทความที่เกี่ยวข้อง

ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
9637
ความดี
6912
เครดิต
7929
จิตพิสัย
6224
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
@truerinizenถ้างบราคานี้ผมไม่แนะนำกล้องคอมแพ็คเพื่องานวีดีโอครับถ้างั้นก็จัดมินิดีวีไปเลยจะดีกว่า(ความเห็นส่วนตัวอะนะ)หรือเพิ่มงบอีกหน่อย DSLR ไปเลยเล่นภาพอะไรต่อมิอะไรได้เยอะกว่ากล้องคอมแพ็คครับ ผมแนะนำ Cannon 600 D kiss x5 ครับราคาเหมาะสมคุ้มค่ากับการใช้งาน เพราะผมก้ใช้อยู่ ของเขาดีผมก็เลยต้องเชียร์
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้