สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 1502เข้าชม
  • 1ตอบกลับ

ถ้าหิ้วเลนส์มาจากนอกแล้วมีปัญหาส่งศูนย์ไทยได้หรือไม่ครับ

ระดับ : สมาชิก II
เงิน
133
ความดี
146
เครดิต
33
จิตพิสัย
45
จังหวัด
สมุทรปราการ
เห็นว่าถ้าซื้อกับศูนย์ไทย แล้วมีปัญหาในประกันก็ซ่อมฟรี เลยประกันก็เสียตัง(แต่อาจมีลด)
แล้วมีญาติไปเที่ยวญี่ปุ่นครับ จะฝากหิ้วเลนส์Panasonic14-42 X (ซูมไฟฟ้า) ถ้าใช้ๆไปแล้วมีปัญหา ต้องเอาไปส่งที่ไหนครับ
ส่งศูนย์ไทยแล้วจ่ายค่าซ่อมเต็มหน่วยได้รึเปล่าครับ หรือต้องหาทางส่งกลับไปศูนย์ญี่ปุ่นนู่นเลย
ไม่เคยหิ้วอะไรมาใช้ครับ กะหิ้วตัวแรก แต่ยังไม่แน่ใจเรื่องนี้อยู่
ขอบคุณครับ

บทความที่เกี่ยวข้อง

เงิน
58400
ความดี
38732
เครดิต
38299
จิตพิสัย
54804
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร

ไม่เคยซ่อมเลนส์นะครับ แต่โดยส่วนใหญ่ ของนอก หรือของหมดประกัน ซ่อมศูนย์เต็มราคาปรกติครับ
ศูนย์พานาที่คุ้นๆ ก็ แถวๆ รามคำแหงครับ
บ.พานาโซนิคซิว เซลส์ สำนักงานใหญ่ อยู่ที่ ถ.เสรีไทย
โทร 02-731-8888
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้