สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 1685เข้าชม
  • 3ตอบกลับ

สอบถามเรื่องโปรแกรมบิลต่างๆๆค่ะ

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
28
ความดี
81
เครดิต
22
จิตพิสัย
167
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
สวัสดีค่ะ ขอโทษและขออภ้ยด้วยนะค่ะถ้ามีอ่ะไรผิดพลาด

เริ่มเลยนะค่ะ คือว่าจะเปิด หสม.เกียวกับรถขนส่งค่ะ   ไม่ทราบว่าใบเสนอราคา ใบขนส่ง ใบเสร็จรับเงิน ใบวางบิล  ต้องซื้อโปรแกรมหรือสามารถทำเองได้ค่ะ แล้ว ใบแต่ละใบ ต้องมีเล่มที่หรือเลขที่ไหมค่ะ  อีกข้อนะค่ะ สงสัยเรื่องเครื่องพิมพ์หัวเข็มแบบมีกระดาษกอปปี้ค่ะ คือเราใช้เครื่องนี้ต้องซื้อโปรแกรมสำเร็จมาใช่ไหมค่ะหรือทำเองได้ แล้วถ้าไม่ใช้เครื่องปริ้นหัวเข็ม เครื่องปริ้นธรรมดาสามารถปริ้นแบบมีก็อปปี้ไหมค่ะ

ขอขอบคุณไว้ล่วงหน้าสำหรับทุกท่านนะค่ะ  ร้อนใจมากเลยค่ะไม่รู้จะปรึกษาใครหรือที่ไหนดี T.T

บทความที่เกี่ยวข้อง

เงิน
49028
ความดี
67852
เครดิต
78389
จิตพิสัย
62308
จังหวัด

อ้างอิง
ไม่ทราบว่าใบเสนอราคา ใบขนส่ง ใบเสร็จรับเงิน ใบวางบิล  ต้องซื้อโปรแกรมหรือสามารถทำเองได้ค่ะ แล้ว ใบแต่ละใบ ต้องมีเล่มที่หรือเลขที่ไหมค่ะ  

ปกติจ้างใครทำบัญชี เขาจะช่วยดูเรื่องนี้ให้ได้อยู่แล้ว ลองคุยกัน ส่วนฟอร์มพวกนี้ทำเองได้ ดูให้มีเนื้อหาสาระครบถ้วนถูกต้อง เหมือนเขาจะมีมาตรฐานเป็นแนวทางให้อยู่ ...

อ้างอิง
อีกข้อนะค่ะ สงสัยเรื่องเครื่องพิมพ์หัวเข็มแบบมีกระดาษกอปปี้ค่ะ คือเราใช้เครื่องนี้ต้องซื้อโปรแกรมสำเร็จมาใช่ไหมค่ะหรือทำเองได้ แล้วถ้าไม่ใช้เครื่องปริ้นหัวเข็ม เครื่องปริ้นธรรมดาสามารถปริ้นแบบมีก็อปปี้ไหมค่ะ

นี่คือเหตุผลเดียวที่เครื่องปริ้นแบบ dot-matrix ยังขายได้ ...
ระดับ : สมาชิก I
เงิน
28
ความดี
81
เครดิต
22
จิตพิสัย
167
จังหวัด
พึ่งเปิดหสมเล็กๆๆค่ะ เลยอยากทำเองมากกว่า พอจะมีวิธี งาายๆๆมั้ยค่ะ.  เช่นต้องซื้อเครื่องปริ้นหัวเข็ม  ซื้อโปรแกรมบิล. ซื้อกระดาษสำหรับเครื่องปริ้น.  อ่ะไรประมานนี้ค่ะ

ระดับ : สมาชิก VII
เงิน
238
ความดี
11176
เครดิต
12244
จิตพิสัย
13014
จังหวัด
ซื้อเครื่องปริ้นหัวเข็มได้เลยถ้ามีเงิน
ซื้อโปรแกรมบิลได้ เช่นกัน คือ เอ็กเพรส  แต่ใช้เวิร์ดพิมพ์ก็ได้.
ซื้อกระดาษสำหรับเครื่องปริ้นได้เลย เรียกว่ากระดาษต่อเนื่อง

แต่ทั้งหมดที่ซื้อมาจะเสียเปล่าถ้าไม่มีความรู้ทางบัญชีครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้