สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2110เข้าชม
  • 2ตอบกลับ

Youtube ผม ถูกร้องเรียนว่าละเมิดลิชสิทธิ์แก้ไขยังไงดีครับ .. .

ระดับ : สมาชิก V
เงิน
3436
ความดี
3842
เครดิต
3701
จิตพิสัย
2545
จังหวัด
หนองคาย
คือว่าผมเคยอัปโหลดสไลด์โชว์ที่มีเสียงเพลงประกอบ นานแล้ว. . .  แล้ววันนี้ youtube บอกว่า  GMM Grammy ร้องเรียนว่าวิดิโอนั้นละเมิดลิขสิทธิ์ youtube . . . แล้วมันให้ตอบคำถามเกี่ยวกับลิขสิทธิ์ 4 ข้อ ผมตอบไปแต่มันไม่พ้นหน้านี้สักที (ประมาณนี้ http://guru.google.co.th/guru/thread?tid=3e20744caca214d7 ) . .ครั้นจะลบวิดิโอ หรือปิดบัญชี Youtube มันก็ไม่ให้ทำอะไรเลย ทำไงดีครับ ผมจะโดนฟ้องจนหมดตัวมั้ยเนี่ยยย ช่วยด้วยครับ T-T

บทความที่เกี่ยวข้อง

ระดับ : สมาชิก V
เงิน
3478
ความดี
1500
เครดิต
1253
จิตพิสัย
1572
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ผมเคยโดนครับ วิธีแก้เบื้องต้นคือคุณต้องตอบคำถามเกี่ยวกับลิขสิทธิให้ถูกทั้ง 4 ข้อให้ผ่านให้ได้ครับ แล้วไปลบคลิปนั้นซะ ถ้าไม่รีบลบ youtube จะลดความสามารถในการอัพคลิปเกิน 15 นาที ของ id ออกครับ เด๋วนี้ youtube เข้มเรื่องลิขสิทธมากขึ้นเยอะครับ
ระดับ : สมาชิก III
เงิน
224
ความดี
120
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
แนะนำให้ลบออกหรือ แก้ไขfile เพลงครับ
จะได้หมดปัญหา
ถ้าเจอบริษัทโหดอย่างsony
file จะโดนดูดเสียงออกหมดครับ
โดนมาแล้ว
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้