สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 1304เข้าชม
  • 2ตอบกลับ

แนะนำเกี่ยวกับการติดตั้งอุปกรณ์หลายๆอย่างหน่อยครับ

ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
5207
ความดี
5642
เครดิต
5015
จิตพิสัย
4172
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ผมอยากทราบว่า มีอุปกรณ์ที่จะช่วยให้ติดตั้งอุปกรณ์ได้หลายๆชิ้นมั้ยครับ
ซึ่งตอนนี้อุปกรณ์ที่ผมติดตั้งพร้อมไปกับกล้องจะมี
ไวเลส 2 ชุด
Zoom H4N

ซึ่งส่วนนี้ต้องใช้ช่องเชื่อมต่อ 3 ช่อง แล้ว โดยส่วนตัวตอนนี้มี Hot Shoe 1 ตัว หมายความว่าสามารถติดตั้งได้แค่ ไวเลสสองตัว
ส่วน Zoom H4N ผมก็ติดแบบดัดแปลงไป แต่อนาคตถ้าผมเพิ่มจอมอนิเตอร์ ผมจะติดตั้งจอมอนิเตอร์ยังไงดีครับ
ใครมีตัว Rig ที่สามารถติดตั้งอุปกรณ์ได้หลายชิ้นแนะนำบ้างครับ

ขอบคุณมากๆครับ

บทความที่เกี่ยวข้อง

เงิน
49028
ความดี
67852
เครดิต
78389
จิตพิสัย
62308
จังหวัด

เคยเห็นผ่าน ๆ ตาอยู่เหมือนกันนะครับ หรือไม่ ถ้ามีแบบอยู่ในหัว ก็สั่งโรงกลึงจัดให้แบบที่ชอบเลยครับ หรือ จะเอา Rig ทั่ว ๆ ไปมาโมให้พอต่อการเกาะเกี่ยวกับอุปกรณ์ที่มีอยู่ก็น่าจะได้ ...

จำเป็นเหมือนกันนะเจ้า Rig นี่ กำลังว่าจะโมมาใช้เองเหมือนกัน
ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
5207
ความดี
5642
เครดิต
5015
จิตพิสัย
4172
จังหวัด
ขอบคุณครับ คือสรุปนี่ต้องโมเอาใช่มั้ยครับ มีรุ่นแบบนี้รองรับบ้างมั้ยครับ อิอิ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้