สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 1553เข้าชม
  • 1ตอบกลับ

อยากได้คนช่วยงานถ่ายงานฟรีไหมครับ (เชียงใหม่)

ระดับ : สมาชิก VII
เงิน
20695
ความดี
16268
เครดิต
17564
จิตพิสัย
19614
จังหวัด
เชียงใหม่

ให้ใช้ผม และ อุปกรณ์ฟรีครับ ไม่คิดเงิน แม้แต่ข้าวก็ไม่ต้องเลี้ยง แค่เอ่ยปากมาครับ
ขอแค่ประสบการณ์หรือสอนผมเรื่องแนวคิดและหลักการถ่ายงานอย่างไรออกมาได้สวย หรืออะไรก็ได้ที่คิดว่าจะเป็นประโยชน์ครับงานแนวไหนไม่เกี่ยง ไม่บ่น สั่งให้ทำโน่นนี่นั่นได้ครับ แค่อยากเปลี่ยนบรรยากาศการทำงานจากที่เคยทำงานคนเดียวตลอด ไม่ได้ร่ำเรียนด้านนี้มาโดยตรง คลำทางเอาเอง ทำเพราะใจรักอย่างเดียวครับ ลาออกจากงานเก่าทั้งที่ไม่รู้ว่าสิ่งที่ทำอยู่ตอนนี้มันจะดี จะก้าวหน้า หรือจะไปอย่างไร แต่ก็ตัดสินใจเดินมาทางนี้ครับ
ส่วนตัวรับงานส่วนตัวครับ เล็กๆ น้อยๆ ทำทุกอย่างเองหมดยกเว้นเขียน script ครับ

สิ่งที่ผมมีนะตอนนี้คือ

๑. Canon 60D หนึ่งตัว
๒. LED light LL 126 VT เอาไว้ติด hotshoe
๓. Zoom H4n
๔. Shotgun mic
๕. Camera Stabilizer (Super Cam 2012)
๖.  Mini Dolly : Square Tracker
๗. ความตั้งใจ
๘. สื่อสารเป็นภาษาอังกฤษได้ (ดีมาก)

ความรู้ที่ได้ก็จาก TDfilm ทั้งนั้นครับ เคยไป workshop กับชาวต่างชาติแล้ว แต่รู้สึกว่าจะได้อะไรน้อยมาก อยากได้ประสบการณ์ถ่ายงานจริงมากกว่าครับ มีอะไรช่วยก็บอกผ่านมาได้นะครับ ช่วงนี้ว่างครับ ขอแถวๆ ในเมืองหรืออำเภอใกล้เคียงนะครับ ยังไม่สะดวกเดินทางไกลครับ

บทความที่เกี่ยวข้อง

ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
4334
ความดี
2401
เครดิต
1873
จิตพิสัย
4682
จังหวัด
เชียงใหม่

รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้