สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 1853เข้าชม
  • 1ตอบกลับ

ลองทำ 2DMotion Graphic และทดสอบ Magic Bullet Instant HD ครับผม

ระดับ : สมาชิก III
เงิน
75
ความดี
794
เครดิต
695
จิตพิสัย
721
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
สวัสดีครับ ผมเอกนะครับ
(หลายๆท่านคงไม่เคยได้เห็นผม ผมเป็นพวกชอบส่อง อ่านกระทู้ ไม่ค่อยได้โพสท์ 55 )

ส่วนแรกเป็น Motion Graphic นะครับลองทำเอง คิดอะไรไม่ค่อยออก คิดอะไรได้ก็ทำไป ได้ออกมาแบบนี้ล่ะครับ :D
ใส่ชื่อตัวเองไป คิดอะไรไม่ออก ใช้ชื่อตัวเองเลย 55

footage ถ่ายด้วย 60D นะครับ ที่ 1080p 24fps
จับโยนเข้า AE CS6 จัดการ stabilize โดยใช้ Warp Stabilizer
จัดการ noise กับ Magic Bullet Denoiser (แค่นิดเดียว กลัวว่ามันจะซอฟท์เกินไป เพราะจะเอามาขยายอีก)

ผมใช้ Magic Bullet Instant HD ขยายขนาดภาพให้เป็น 2048x1156 [16:9] ครับ
ดูๆแล้วผมว่ามันออกมาค่อนข้างใช้ได้เลย

แล้วก็มีการปรับแก้ และย้อมสีนิดหน่อยครับ โดยใช้อุปกรณ์พื้นฐานของ AE ร่วมกับ ปลั๊กอินเสริมพวก Magic Bullet ด้วยกันครับ.

ขอฝากไว้ติชมนิดนึงครับ
หากมีคำถาม หรือคอมเมนท์อะไร ฝากไว้เลยครับ จะมาอ่านมาตอบให้ ขอบคุณมากครับ :)

บทความที่เกี่ยวข้อง

ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
8248
ความดี
9133
เครดิต
9002
จิตพิสัย
8280
จังหวัด
อุบลราชธานี
  แวะมาชมครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้