สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 1950เข้าชม
  • 3ตอบกลับ

ใครมีกิมมิคหรือเทคนิคการใช้กล้อง Canon 650D บ้างครับ แชร์กันหน่อยๆ

ระดับ : สมาชิก III
เงิน
412
ความดี
564
เครดิต
440
จิตพิสัย
271
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ใครมีกิมมิคหรือเทคนิคการใช้กล้อง Canon 650D บ้างครับ แชร์กันหน่อยๆ

ผมขอแชร์ก่อนเรื่องนึงนะครับ สำหรับผิวเนื้อวัสดุของกล้องมันจะเป็นลักษณะดำด้าน ให้ระวังหรือหาอะไรคลุมมันดีๆ เพราะผมโดนมาแล้วใส่ไว้ในกระเป๋ากล้องแล้วเหมือนอะไรไปขูดไม่รู้ จากผิวดำด้านมันก็เป็นลอยเส้นๆแบบโดนขูด ทำให้เซ็งจิตไปเล็กๆ (ไม่รู้จะเอาอะไรเช็ดดีกับผิววัสดุตัวกล้องเนี้ย)

ส่วนเทคนิคการใช้อื่นๆ ก็แชร์กันได้เลบยครับ

by
กราฟฟิตี้สระบุรี
www.facebook.com/sbgraffitiplus  <-- like me^^

บทความที่เกี่ยวข้อง

ระดับ : สมาชิก IIII
เงิน
1411
ความดี
1144
เครดิต
1047
จิตพิสัย
927
จังหวัด
ระยอง
555555555 ขอขำก่อนนะครับ เพราะเป็นเหมือนกันเลย เซ็งจิตเช่นกันครับ
ผมเลยเอาซองกันกระแทกห่อมันเลยครับ ก่อนใส่กระเป๋า ใหม่กิ้กเลยครับ ไร้ริ้วรอย ลองดูครับ

ส่วนเทคนิคนั้นผมไม่มีไรจะแนะนำเลยครับ เพราะใส่กระเป๋ามาเดือนกว่าหลังจากที่ซื้อมาได้แค่15วัน ก้อยุ่อาศัยอยุ่ในกระเป๋าตลอด
ไม่ค่อยได้ใช้
ระดับ : สมาชิก IIII
เงิน
2225
ความดี
979
เครดิต
899
จิตพิสัย
959
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ไม่มีเทคนิคอะไรมาแนะนำ แต่มีเรื่องมาเตือนครับ

อย่าให้ลูกหรือเด็กอายุต่ำกว่าสิบขวบถือ dslr ของคุณเป็นอันขาด

เพราะอุบัติเหตุเกิดขึ้นได้ตลอดเวลา เด็กยังไงก็คือเด็ก

ยิ่งเป็นลูกของตัวเอง ยิ่งพูดอะไรไม่ออก ตัดปัญหาคืออย่าให้เด็กจับครับ
ระดับ : สมาชิก I
เงิน
23
ความดี
96
เครดิต
33
จิตพิสัย
45
จังหวัด
สกลนคร
ผมเอาสติกเกอร์ที่เหลือจากการทำหลังคาดำรถแปะตรงแถวๆมือจับไว้ครับ เล็บชอบไปขูดตรงฐานเมาท์เลนส์ครับ
เคยเห็นรุ่นน้องเอาเคฟลาติดก็สวยดี กันรอยได้เยอะเลย แนวด้วย แต่ผมกะจะเอาสติกเกอร์ติดฝาหลังคอมมาทำบ้าง ลวดลายคงเจ๋ง
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้