สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 1857เข้าชม
  • 1ตอบกลับ

ผู้กำกับหนัง,ละครต้องมีบุคลิกอย่างไรครับ

ระดับ : สมาชิก V
เงิน
3756
ความดี
3643
เครดิต
3390
จิตพิสัย
8662
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
มีคนหนึ่งบอกว่าถ้าใครอยากเป็นผู้กำกับหนังหรือละคร ให้ช่วยปรับบุคลิกให้ดูแกร่ง บึกบึน น่าเกรงขามหน่อยนะครับ น่าเชื่อถือกันหน่อยนะครับ  ลูกน้องจะได้เชื่อฟัง

ผมเลยแย้งไปว่า...

ผู้อำนวยการสร้างจะให้ใครเป็นผู้กำกับ เขาจะดูว่าคนนั้นมีไอเดียสร้างสรรค์ไหม  ทำงานกับคนอื่นได้หรือเปล่า

ไม่ใช่บุคลิกสูงใหญ่ บึกบึน มาดผบ. ทบ.เชียว  มาดทหารเชียว แต่ไม่มีไอเดียสร้างสรรค์ ทำงานกับคนอื่นไม่ได้ จะมาเป็นผู้กำกับได้อย่างไร ไม่ได้หาขุนศึกออกรบ หานายกรัฐมนตรี หานายแบบโลก   หาพระเอกหนังนะเธอว์

โปรดสังเกตุ...

ธัญวารินทร์ สุขพิสิทฐ์ แต่งเป็นผู้หญิงด้วยซํ้า แต่ไปกำกับหนังได้
มะเดี่ยว ชูเกียรติ ทำไมกำกับหนังได้  ได้รับรางวัลไม่รู้ว่ากี่รางวัล
โต้ง บรรจง ผู้ชายตัวเล็กใจดี ทำไมกำกับหนังได้ พี่มากจะได้ 300 ล้านอยู่รอมร่อ
หนำเลี๊ยบ  ผู้กำกับละครจักรๆวงศ์ ๆ  ตัวจริงตลกติงต๊องส์ แต่กลับครองตำแหน่งมา 10 ปี ไม่มีใครโค่นได้

คุณเข้าใจคำว่าผู้กำกับดีพอหรือเปล่า

ผมพูดถูกหรือเปล่าครับ

บทความที่เกี่ยวข้อง

ระดับ : สมาชิก V
เงิน
3756
ความดี
3643
เครดิต
3390
จิตพิสัย
8662
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้