สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 1369เข้าชม
  • 2ตอบกลับ

ขอคำแนะนำเรื่องการเขียนสคลิป อินโทร เข้าVDO ครับ

ระดับ : สมาชิก III
เงิน
412
ความดี
564
เครดิต
440
จิตพิสัย
271
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
คือผมทำ VDO ตัวนึงที่ไปสัมภาษณ์พี่ๆอาร์ททิส 4 คนของแวดวงกราฟฟิตี้เมืองไทยมา ซึ่งในคลิปก็จะมีการพูดถึงมุมมองต่างๆของศิลปะชนิดนี้ เทคนิคในการสร้างงาน ผลงานศิลปะ หรือพูดถึงคนที่สนใจอะไรประมาณนี้ (ไม่แน่ใจว่ามันถือเป็น สารคดี ได้ไหม?) ส่วนในตัว VDO เองเนี้ย อยู่ๆจะให้ขึ้น ชื่องาน แล้วก็เข้าบทพูดของ 4 คนนี้เลย มันดูด้วนๆไป เลยอยากทำให้มี เหมือนMC นำเข้าเรื่องหน่อย ............................พี่ๆเพื่อนๆ มีวิธีการเขียนบท หรือความรู้อะไรเกี่ยวกับเรื่องแบบนี้แนะนำไหมครับ

ปล. ชื่อคลิป กราฟฟิตี้สระบุรี ในยูทูป
ขอบคุณมากครับ
กราฟฟิตี้สระบุรี

บทความที่เกี่ยวข้อง

ake
เงิน
34014
ความดี
117475
เครดิต
125435
จิตพิสัย
118050
จังหวัด
เชียงใหม่

ง่ายๆก็เริ่มต้นด้วยคำถามดึงความสนใจครับ
เช่น
ทำไมต้องกราฟฟิตี้?
กราฟฟิตี้ คืออะไร?

อาจจะสัมภาษณ์บุคคลทั่วไปเกี่ยวกับความเห็นเรื่องกราฟฟิตี้
ว่าเขาคิดยังไงกับกราฟฟิตี้ แล้ว 4 ท่านก็ตอบคำถามโยงเป็นเรื่องราวที่จูงใจและได้ประโยชน์ครับ
ระดับ : สมาชิก V
เงิน
4979
ความดี
3369
เครดิต
3284
จิตพิสัย
3467
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
แอบจดๆๆๆ ครับอิอิ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้