สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 1890เข้าชม
  • 2ตอบกลับ

อยากเรียนเสริมเรื่องกราฟฟิค พอแนะนำกันได้มั้ยครับ

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
1088
ความดี
111
เครดิต
22
จิตพิสัย
167
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ตอนนี้ผมออกมารับงานเอง มีพื้นฐานใช้ premiere pro / after effect /photoshop / illustrator / 3Dmax / maya  สามารถใช้โปรแกรมพวกนี้ได้แต่ยังไม่คล่องเท่าที่ควร จึงอยากสอบถามว่า ใครพอจะแนะนำสถานที่สอนเรื่องโปรแกรมพวกนี้ได้มั้ยครับ เพราะผมจะเอามาใช้กับงานจริง
คือผมมีไอเดีย มองภาพออกแต่บางทีทำออกมาแล้วไม่ได้เท่าที่คิด T T เลยอยากรู้พื้นฐานให้แน่นก่อน บางทีก็หาอ่านติวเตอร์ไปเรื่อย ก็พอช่วยได้บ้างแต่ผมอยากทำให้เป็นเรื่องเป็นราว หลังจากที่รับงานมา 3 - 4 ชิ้นที่ผ่านมา ถึงลูกค้าจะบอกว่าพอใจและโอเคแล้ว ส่วนตัวผมเองยังไม่ชอบเท่าไหร่จึงอยากพัฒนาในจุดนี้  ซึ่งในส่วนที่อยากเรียนรู้ให้ไวที่สุดคือ after effect / maya / 3Dmax หากเป็นไปได้รบรวนผู้รู้หรือผู้ที่สามารถแนะนำได้ ช่วนผมในเรื่องนี้ด้วยครับ ^ ^ ขอบคุณล่วงหน้าก่อนเลยครับผม

บทความที่เกี่ยวข้อง

ระดับ : สมาชิก VII
เงิน
9933
ความดี
7297
เครดิต
6890
จิตพิสัย
8542
จังหวัด
after effect ของไทยสอนตาม net design หรือพวกสถาบันต่างๆ เยอะครับ
ถ้สตามเว็บดูฟรีๆ ก็ chilltorial.net (ภาษาไทย) แล้วก้มี videocopilot (ภาษาอังกฤษ)

ส่วน 3dsmax หรือ maya มีเยอะครับ ถ้าเน้นไปทางทำโมชั่นแนะนำเรียนพวก Cinema 4d มากกว่า ถ้าเน้นทางสายสถาปัตย์/ Dynamic effect ก้ใช้ 3dsmax ถ้าสายแอนิเมชั่น/vfx ไปมายา

3dsmax ทีดังๆ ลองเข้าไปดูที่ dumon.com หรือพวก net design ส่วนถ้าไปทางสาย maya มีของ ZLA และ On one animation ครับ

ถ้าอยากเรียนส่วนตัวไปที่ thai3d.net มีอาจารย์สอนตามบ้านด้วยครับ
จริงๆ มีเยอะ แต่แนะนำว่าลองดูพอร์ทสถาบันสอนก่อน
ระดับ : สมาชิก I
เงิน
1088
ความดี
111
เครดิต
22
จิตพิสัย
167
จังหวัด
ขอบคุณมาก ๆ เลยครับ ที่แนะนำ ^ ^
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้