สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 1322เข้าชม
  • 2ตอบกลับ

หนังสั้น รักษ์..อโยธยา

ระดับ : สมาชิก III
เงิน
1295
ความดี
1255
เครดิต
1196
จิตพิสัย
1365
จังหวัด
ปทุมธานี
ก่อนอื่นขออนุญาตออกตัวก่อนเลยครับ. ว่าผมไม่ได้มีอาชีพหลักทางด้านนี้เลย อาชีพหลักคือขายกาแฟ และข้าวแกงอยู่แถวคลองสี่
หนังสั้นเรื่องนี้ เกิดจากที่น้องสาวแท้ๆของผมเค้าอยากขายของบนเน็ต อยากให้ทำหนังให้หน่อยเอาไว้อวดลูกค้า.(มั๊ง)

หากผิดพลาดประการใด ต้องขออภัยไว้ด้วยนะครับ

เป็นเรื่องเล่าของนักข่าวหญิง (เชอ) ผู้ซึ่งไปพบเจอกับเหตุการณ์ที่มิได้คาดคิดมาก่อน ในขณะที่ไปท่องเที่ยวเมืองเก่า (พระนครศรีอยุธยา) เมืองที่มีซากปรักหักพังและหลงเหลือไว้แต่เพียงความทรงจำเท่านั้น

บทความที่เกี่ยวข้อง

ระดับ : สมาชิก V
เงิน
407
ความดี
2401
เครดิต
1669
จิตพิสัย
1859
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
เท่าที่ดู ผมรับรู้อะไร บางอย่าง เช่น ผู้ผลิตน่าจะออมมือมากกว่า .....นี่เเค่คิดนะ?
ระดับ : สมาชิก III
เงิน
1295
ความดี
1255
เครดิต
1196
จิตพิสัย
1365
จังหวัด
ปทุมธานี
ขอบคุณที่เข้ามาเยี่ยมชมกันบ้างนะครับ. ^__^

เรื่องนี้พยายามทำเต็มที่เท่าที่หลายๆอย่างเอื้ออำนวย โดยเฉพาะงบประมาณทำกันเอง. ใช้กล้องตัวเดียวถ่าย เพราะไม่มีทีมงาน
ทำคนเดียว เหมือนทำกันเองในครอบครัว โชคดีที่มีคนมาช่วยแสดง. เพราะคนทำก็เพิ่งเรียนรู้ทำหนังเมื่อเดือน เมษาของปีที่แล้ว
ประสบการณ์น้อยมาก. ทำหนังเพราะชอบ   อาจพบข้อผิดพลาด. และยังไม่สมบูรณ์ในความรู้สึก

สามารถแนะนำ ติติง กันได้ครับ.
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้