สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 1446เข้าชม
  • 1ตอบกลับ

อยากถ่าย timelapse ต้องตั้งค่ากล้องและปรับหรือทำยังไงบ้างครับ

ระดับ : สมาชิก III
เงิน
805
ความดี
337
เครดิต
214
จิตพิสัย
632
จังหวัด
แพร่
อยากถ่าย timelapse ต้องตั้งค่ากล้องและปรับหรือทำยังไงบ้างครับ ข้ออธิบายเป็นภาษาไทยน่ะครับ อยากลองฝึกทำ ช่วยให้คำแนะนำด้วยครับ

บทความที่เกี่ยวข้อง

ระดับ : สมาชิก V
เงิน
3266
ความดี
2506
เครดิต
2386
จิตพิสัย
2993
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ตอบตามที่ทราบนะครับ

ตั้งกล้องนิ่งๆ กดชัตเตอร์ทุกๆ X วินาที (แล้วแต่เหมาะสม ขึ้นอยู่ว่าจะเอาไปทำยาวแค่ไหน) ถ้าหาสายลั่นที่ตั้งเวลาได้จะสะดวกที่สุด

สปีดชัตเตอร์ ถ้าอยากได้แบบเบลอๆ แบบคนเดินเร็วๆ เบลอๆ ก็ตั้งสปีดช้าๆ  ถ้าอยากได้คมๆ ก็ตั้งสปีดเร็วๆ ครับ

หลักการง่ายๆ ก็เหมือนเราถ่ายภาพปกติแหล่ะครับ แค่เราถ่ายทุกๆ X วินาที แค่นั้นเอง

ผิดพลาดอย่างไรขออภัย
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้