สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 1097เข้าชม
  • 2ตอบกลับ

ขอแนะนำตัวครับ

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
24
ความดี
70
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
เชียงใหม่
เดิมอยู่ในวงการวิชาการ มีงานวิจัยและหนังสือสารคดีเชิงวิชาการได้รับการตีพิมพ์หลายชิ้น เช่น จากหลวงพระบางถึงเวียงจันทน์ เวียดนามสองรส และหลักฐานเชลยไทยจากภาพจิตรกรรมฝาผนังที่สะกาย เป็นต้น ผมกำลังจะหมดวาระการทำงาน  พอดีมีความรักในการถ่ายภาพนิ่งมาตั้งแต่ครั้งเรียนที่ศิลปากร ก็คิดจะลองทำอะไรใหม่ๆ ในชีวิตและสามารถนำความรู้ที่สั่งสมมามาทำประโยชน์ให้สังคมได้บ้าง การทำสารคดีเกี่ยวกับวัฒนธรรม ประเพณี และศิลปกรรมในภูมิภาคนี้ดูจะเป็นคำตอบให้ผมได้ ก็เลยสมัครเข้ามาหวังจะได้ความรู้ด้านการทำสารคดีจากเพื่อนๆ ทุกคนครับ

บทความที่เกี่ยวข้อง

ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
-2377
ความดี
2705
เครดิต
2008
จิตพิสัย
2482
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ยินดีต้อนรับครับ
ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
9297
ความดี
10845
เครดิต
12065
จิตพิสัย
11004
จังหวัด
ปทุมธานี

ก็ติดตามด้วยคนครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้