สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2069เข้าชม
  • 2ตอบกลับ

มีใครเคยใช้ สเตดี้ Camtree Wonder บ้างครับ

ระดับ : สมาชิก II
เงิน
208
ความดี
257
เครดิต
156
จิตพิสัย
366
จังหวัด
สงขลา
สเตดี้รุ่น Camtree Wonder ไม่ทราบว่าน้าๆคนไหนเคยใช้หรือได้ใช้อยู่บ้างครับ และถ้าเคยใช้เทียบกับ HD 2000 เป็นยังไงบ้างครับ เพราะที่ถามแบบนี้เพราะหน้าตาคล้ายๆกับ HD 2000  หน้าตาของ Camtree Wonder ตามลิงค์ด้านล่างเลยครับ

http://thaidvshop.com/index.php?page=shop.product_details&flypage=flypage.tpl&product_id=212&category_id=8&option=com_virtuemart&Itemid=17

บทความที่เกี่ยวข้อง

ระดับ : สมาชิก V
เงิน
5030
ความดี
3016
เครดิต
3234
จิตพิสัย
2892
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ไม่ได้ใช้เจ้าตัวนี้ แต่ใช้ของ glidecam ดูรูปแล้ว ลักษณะทางกายภาพ คล้ายๆ กัน น่าจะทำงานได้เหมือนกัน แต่ว่าวัสดุ หรือความละเอียดในการปรับ หรือการผลิต อาจแตกต่างกันได้ครับ โดยเฉพาะ ตรงลูกปืนจุดหมุนครับ
ระดับ : สมาชิก III
เงิน
675
ความดี
910
เครดิต
778
จิตพิสัย
681
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
เคยใช้รุ่นก่อนหน้านี้ ..ครับ ..กับไกลด์แคม ..ผมว่า สุดท้าย อุปกรณ์ ต่างกันตอนตั้งค่า ..เพราะว่าของดีตั้งง่ายกว่า .. และ สเถียรกว่า ..ส่วนการใช้งานต้องฝึกเอาครับ ..
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้