สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 1381เข้าชม
  • 4ตอบกลับ

หนังสั้น "It's love"  เรื่องแรกของโปรดักชั่นผมค้าบบบ

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
358
ความดี
377
เครดิต
308
จิตพิสัย
337
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
http://www.youtube.com/watch?v=_phWxww6v8M&feature=youtu.be

เป็นหนังสั้น เรื่องแรกค้าบบ  ยังไงก็ช่วยดูและคอมเม้นหน่อยค้าบ ขอคำแนะนำด้วยยฮะ

***คอมเม้นเรื่องภาพและมุมกล้องจะดีมากค้าบบพี่ๆ ช่างกล้อง อิอิ

บทความที่เกี่ยวข้อง

dew
ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
6040
ความดี
6369
เครดิต
5684
จิตพิสัย
5038
จังหวัด
พี่ขออนุญาตนะ   1.เนื้อเรื่องดีมาก
                       2. ดนตรีประกอบ เพลงเปียโน ต้องลากยาวไปจนนาที 1.50 ( ก่อนฉากทะเล ) เพลงนี้ดีมากมันเป็นตีมของมันควรจะต้องลากยาว ไม่ควรเงียบ ( ถ้าเป็นหนังใหญ่ไม่มีเพลงช่วงนี้ถือว่าผิดหลักกาวางเพลง )
                       3. ตอนแนะนำคนรักและเพื่อนๆที่ทะเล หลังจากหยุดภาพ ต้องเป็นดนตรีเร็วๆ ประมามาณเพลงร็อค จังหวะภาพดีมากแต่อย่าลืม ภาพและเสียง 50 - 50 สำคัญเท่ากัน ( มันเงียบไป ) สมมุติเอาเพลงช้ามาวาง ก็ไม่ดี เพราะตอนต้น เพลงเปียโนมันช้ามาแล้วควรจะเปลี่ยน Mood เป็นเพลงเร็วจังหวะภาพมันให้
                       4. ควร Insert ขวดไวน์เปล่าๆ หรือถ่ายซ่อม ตอนชนขวดไวน์ มันควรจะยุบลงบ้าง ( มันยังเต็มขวด ) เสมือนสัญลักษณ์ของความมึนเมาที่ดื่มมาก

ส่วนอื่นโอเคหมด
ระดับ : สมาชิก III
เงิน
382
ความดี
202
เครดิต
99
จิตพิสัย
169
จังหวัด
เชยครับ ไม่ชมนะติวันทำให้ดีกว่านี้
ระดับ : สมาชิก IIII
เงิน
1794
ความดี
1679
เครดิต
1531
จิตพิสัย
1584
จังหวัด
นนทบุรี
ออกตัวก่อนน่ะครับ ว่าผมก็ไม่ได้มีความรู้อะไรมากมายครับ ก็อาศัยสะสมเอาแล้วก็ดูคำแนะนำจากรุ่นใหญ่อ่ะครับ

ถ้าข้ามเรื่องนักแสดงไปน่ะครับ (ปล.เข้าใจว่าน่าจะเป็นมือใหม่ครับ)
ว่ากันด้วยเรื่องภาพละกันครับ
1.ในหลายๆซีนผมว่าภาพมันอันเดอร์ไปน่ะครับ เป็นหนังรักถึงจะออกแนวเศร้าก็ตาม ถ่ายให้โอเวอร์ไปก่อนเลยครับพี่แล้วเราค่อยมาปรับลดในคอมได้ครับ จะได้โอกว่า
2.ผมชอบที่พี่ใช้เลนส์ไวด์น่ะครับ ดูเก๋ดี แต่บางคัทที่ถ่ายมันดูไม่ได้ใช้อ่าครับ
3.แล้วก็ผมไม่แน่ใจว่าพี่ใช้ ฟิก ถ่ายหรือป่าว สมมติว่าใช้ ผมว่าพี่ปรับรูรับแสงมากไปอ่ะครับ ถาพมันชัดไปหมดเลย บางซีนน่าจะเบลอหลังบ้างอะไรบ้างครับ :D

ส่วนถ้าพูดถึงเรื่องบท จากที่เห็นตอนเครดิต พี่ได้แรงบันดาลใจจากพี่นิ้วกลมใช่ป่ะครับ ก็ดูเจ๋งดีครับพี่ แต่วิธีสื่อความของพี่ยังดูเหมือนหนังเรื่องก่อนๆอ่าครับ มันไม่มีอะไรเด่นออกมาเฉพาะอย่างครับ หรือเป็นเพราะผมดูบ่อยก็ไม่รู้ 5555 แต่เดาได้ตั้งแต่ไปทะเลแล้วครับ ผมเอาใจช่วยครับ ฝึกฝนต่อไปครับพี่

ปล.พี่อยู่ มศว หรอครับ ??
ระดับ : สมาชิก I
เงิน
358
ความดี
377
เครดิต
308
จิตพิสัย
337
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 4#  โพสต์เมื่อ: 2013-10-05
ขอบคุณทุกๆความเห็นค้าบจะปรับปรุงแก้ไขต่อไป  
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้