สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 1596เข้าชม
  • 3ตอบกลับ

ภาพยนตร์เพื่อสร้างแรงใจแด่ผู้พิการ เรื่อง "ไฟฉาย"

ระดับ : สมาชิก III
เงิน
2189
ความดี
1014
เครดิต
869
จิตพิสัย
881
จังหวัด
เชียงใหม่

ชายพิการทางสายตาคนหนึ่งที่กำลังพยายามปรับตัวเองให้รับได้กับความพิการที่เกิดขึ้น
ในขณะที่ปมในอดีตระหว่างเขากับน้องชายยังฝังลึกในใจ  โดยคำว่า ภาระ ได้สลับที่จากน้องชาย
มาเป็นเขา  เขาจะก้าวข้ามความกลัวกับความพิการที่เป็นอยู่ได้อย่างไร  และจะสลายคำว่า ภาระ
ออกไปด้วยวิธีไหน  คำตอบนั้นอยู่ที่ ไฟฉาย เพียงกระบอกเดียว

บทความที่เกี่ยวข้อง

ระดับ : สมาชิก IIII
เงิน
2225
ความดี
979
เครดิต
899
จิตพิสัย
959
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ตามมาจากเรื่อง โจนปล้นข้าวครับ

ได้รอยยิ้ม เสียงหัวเราะ และสาระมาจากเรื่องนู้น

เรื่องนี้ได้ซึ้งซะงั้น หลากหลายอารมณ์ดี

จะติดตามผลงานเรื่องต่อไปนะครับ
เงิน
2189
ความดี
1014
เครดิต
869
จิตพิสัย
881
จังหวัด
เชียงใหม่
ขอบคุณมากครับสำหรับการติดตามผลงานชาวแก็งค์มหิงแมน ภาพยนตร์เรื่องนี้ได้รางวัลรองชนะเลิศวันมหิดลโครงการประกวดหนังสั้น "เธอผู้ไม่ยอมแพ้" ครับแต่เวอร์ชั่นนี้จะยาวกว่านิดเดียวครับ  ถ้ายังไม่เบื่อทีมมหิงแมนซะก่อนอยากให้ตามไปชมอีกเรื่องนะครับชื่อว่า เส้นทางวงกลม circle way สำหรับคนชอบหนังรักนะครับ
เงิน
1308
ความดี
759
เครดิต
596
จิตพิสัย
840
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
เจ๋งดีนะครับ ขอชม ๆ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้