สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 1300เข้าชม
  • 2ตอบกลับ

เมม กับการถ่าย วีดีโอ

ระดับ : สมาชิก III
เงิน
363
ความดี
472
เครดิต
321
จิตพิสัย
446
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร

ใครก็ได้ สรุปให้ผมที คือเรื่องของเรื่องคือ เลขในเมม หรอ ครับ หรืออะไรยังไงผมแปลแบบผิดๆถูกๆอะครับ

บทความที่เกี่ยวข้อง

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
273
ความดี
304
เครดิต
275
จิตพิสัย
375
จังหวัด
เค้าพูดถึง รูปแแบบ sd card ที่แนะนำว่าหลายๆคน อาจจะใช้การ์ดที่ไม่ซับพอร์ท การถ่ายวีดีโอด้วย dslr เพราะใช้การ์ดที่มีคลาสต่ำ ทำให้ไม่สามารถบันทึก วีดีโอ ได้ เค้าแนะนำให้ใช้การ์ดที่มีคลาสความเร็วตั้งแต่คลาส 6 ขึ้นไป ซึ่งปัจจุบันจะนิยมใช้คลาส 10 ในการถ่ายวีดีโอครับ นอกนั้นก็พูดถึงแบรนด์ 2 แบรนด์ แล้วก็พูดถึงว่า ถ่ายวีดีโอด้วย dslr จะถ่ายได้สูงสุดคลิปละ 12 นาที ประมาณนี้ครับ
ระดับ : สมาชิก I
เงิน
273
ความดี
304
เครดิต
275
จิตพิสัย
375
จังหวัด
อ้อ อีกอย่าง เลขในเมมนี่หมายถึงตัวเลขที่อยู่ใน ตัวอักษร C นะครับ ไม่ใช้ตัวเลขคความจุของการ์ด (เช่น 4,8,16,32,64 )
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้