สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2484เข้าชม
  • 3ตอบกลับ

ถ่ายวีดีโอแสงเวอร์ๆฟุ้งๆแบบนี้ทำยังไงเหรอครับ (มีคลิป)

ระดับ : สมาชิก III
เงิน
1048
ความดี
514
เครดิต
360
จิตพิสัย
720
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ช่วงวินาทีที่ 8 ครับ แสงสาดเข้ากล้องเต็มๆ แต่ตัวแบบขาวมาก

เวลาผมถ่ายแบบนี้แล้วไม่ว่าจะเป็นรูปหรือวีดีโอตัวแบบจะดำไปเลยครับ เหมือนถ่ายย้อนแสง

รบกวนผู้รู้ช่วยตอบที่นะครับ

flash: http://www.youtube.com/watch?v=FG8opiX08b0

บทความที่เกี่ยวข้อง

ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
1425
ความดี
4331
เครดิต
4102
จิตพิสัย
5141
จังหวัด
เดาว่าเจ้าของกระทู้ถ่ายแบบ auto ให้กล้องวัดแสงครับ กล้องเลยวัดรวมๆ + แสงด้านหลังมาคำนวนด้วย
ลองใช้แมนนวล ภาพนิ่งวัดที่หน้าแบบได้ ส่วนภาพเคลื่อนไหวก็ดูที่จอเลยครับ
ส่วนแสงฟุ้งๆ นั่นเกิดจากแสงจาดดวงอาทิตย์สาดเข้ากระทบหน้าเลนส์ครับ มากน้อยก็ต้องลองดู (ค้นคว้าเพิ่มเติมครับ)

ระดับ : สมาชิก II
เงิน
9
ความดี
200
เครดิต
110
จิตพิสัย
197
จังหวัด
ถ้าหากถ่ายออกมาแล้วไม่ได้แบบนี้ ไม่ลองถ่ายมาแบบปกติ แล้วคำนวณทิศทางแสง เงา
แล้วให้ ปลั๊กอิน Optical Flares ปรับแสง สี ตามที่ต้องการ ให้ Optical Flares เคลื่อนไหว
ด้วยการ ใช้  CAMERATRACKER ตามจุดเคลื่อนไหว ก็สามารถทำได้นะครับ
ลองหาข้อมูลศึกษา ดู เผื่อเป็นอีกทางเลือก
ระดับ : สมาชิก IIII
เงิน
801
ความดี
383
เครดิต
286
จิตพิสัย
571
จังหวัด
พระนครศรีอยุธยา
มาเก็บความรู้ครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้