สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 1903เข้าชม
  • 2ตอบกลับ

ควรซื้อเลนส์อะไรบ้าง(ในการถ่ายวีดีโอ)

ระดับ : สมาชิก III
เงิน
363
ความดี
472
เครดิต
321
จิตพิสัย
446
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ตามหัวข้อเลยครับ กำลังเก็บเงินอยู่
ตอนนี้ผมมี ฟิก 50 + 18 - 50 นะครับ

บทความที่เกี่ยวข้อง

ระดับ : สมาชิก V
เงิน
2960
ความดี
1792
เครดิต
2368
จิตพิสัย
909
จังหวัด
ชลบุรี
อยากซื้ออะไรก็ซื้อครับ

ไม่ได้กวนนะแต่มันจริงๆ แต่ต้องคิดไกลๆหน่อยว่า
เราซื้อมาใช้คุ้มไหมแล้วเราซื้อมามันซ้ำกับตัวไหนของเราไหม

วิธีดูง่ายๆเลยว่าเราขาดและเราต้องการอะไรจริงๆก็คือดูจากงานและการใช้งานเช่น
บางงานเรารับมาพอไปถ่ายด้วยอุปกรณ์ที่เรามี
แล้วเรารู้สึกว่า เฮ้ยน่าจะมีไฟเนอะ เฮ้ย เลนส์เรายังขาดช่วงเทเลเนอะถ้ามีเทเลคงช่วยได้อะไรประมาณนี้
ต่อมา มามองที่ว่า เฮ้ยงบเท่าไหร่ แล้วซื้อมาแล้วเราจะคืนทุนได้เมือไหร่
ต่อมาหาข้อมูล ตัวแพงเท่าไหร่ตัวถูกเท่าไหร่มือสองเท่าไหร่

ผมเองเป็นคนนึงที่ถือว่าจนในเรื่องเงินทุนครับ(ทางบ้านไม่ค่อยสนับสนุนทางด้านนี้)จะซื้อไรที่ก็ต้องคิดเยอะๆ
แล้วหาช่องทางการคืนทุนให้ตัวมันเองด้วย
แต่ก็มีของบางชิ้นซื้มาผิด ซื้อมาราคาเอาเรื่อง ใช้งานน้อย คืนทุนยาก ก็ต้องยอมรับการตัดสินใจแต่ลงทุนกับของใช้สักวันมันก็ต้องได้ใช้ครับ
บันทึกคะแนนนี้โพสต์ล่าสุด: รวม 1 คะแนน ความดี +1 ซ่อน
takommak ความดี +1 2013-11-27 ตอบดี
เงิน
24442
ความดี
20956
เครดิต
21442
จิตพิสัย
21252
จังหวัด
ขอนแก่น

จะลองใช้ที่มีไปก่อนก็ได้ครับ..แล้วจะรู้เองว่าต้องซื้ออะไรเพิ่ม
เท่าที่เห็น หาเลนส์เทเล มาเพิ่มครับ
บันทึกคะแนนนี้โพสต์ล่าสุด: รวม 1 คะแนน ความดี +1 ซ่อน
crazydog1982 ความดี +1 2013-11-28 -
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้