สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 1401เข้าชม
  • 1ตอบกลับ

ภาพยนตร์สั้นลอยกระทง "FIN" ฟิน

ระดับ : สมาชิก III
เงิน
1601
ความดี
1114
เครดิต
1012
จิตพิสัย
1041
จังหวัด
สุโขทัย

ผลงานหนังสั้นที่ใช้เวลาในการถ่ายในช่วงวันลอยกระทงที่ อุทยานประวัติศาสตร์สุโขทัย ซึ่งเป็นงานที่หนักมาก !!! อุปสรรคที่เกิดในกอง เนื่องจากถ่ายทำที่อุทยานวันสุดท้าย คนเยอะจนต้องรอให้เวลาดึกๆ ถึงจะถ่ายต่อได้ และนักแสดงที่รับบทเป็นนักเรียนแลกเปลี่ยน ต้องกลับไป กทม. ใน 2-3 วันแล้วเลยมีเวลาถ่ายได้แค่ช่วงเย็นหลังเลิกเรียน ถือว่ารวบรัดแบบสุดๆ ฮ่าๆๆ ถ้าผิดประการใดก็ขออภัยด้วยนะครับ :)
ถึงอย่างไงก็ฝากผลงานเรื่องฟินด้วยนะครับ ^^

Canon 60D & 500D
Canon len fix 50 f 1.8

บทความที่เกี่ยวข้อง

ระดับ : สมาชิก III
เงิน
1173
ความดี
1335
เครดิต
1166
จิตพิสัย
1462
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
พี่เรียนม.ไหนครับ พี่ตัดต่อด้วยคอมสเปคไหนครับ รุ่น ยี่ห้อ ความไวเท่าไรครับ
แบบพี่นี้บันทึกเสียงลงกล้องเลยใช่หรือเปล่าครับ

ผมเรียนม.2 ครับพี่
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้