สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 1522เข้าชม
  • 0ตอบกลับ

[ขอคำแนะนำครับ] ถ้าจะเซ็ทระบบถ่ายทำการเรียนการสอน แบบ เคมี อ.อุ๊ ทำอย่างไรบ้างครับ

ระดับ : สมาชิก III
เงิน
2087
ความดี
992
เครดิต
1248
จิตพิสัย
561
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ตามหัวข้อเลยครับ ถ้าผมจะเซ็ทระบบถ่ายทำวีดีโอ การสอน แบบของ อ.อุ๊ หรือติวเตอร์ท่านอื่นๆ
ผมต้องใช้อุปกรณ์อะไรบ้างครับ เช่น

ทิศทางการตั้งกล้องควรเป็นแบบไหน?
กล้องควรมีกี่ตัว?
แสงควรจัดอย่างไร ให้หน้าผู้สอนไม่มืดแต่ กระดานไวท์บอร์ด ไม่มีแสงสะท้อนและเห็นตัวอักษรชัดเจน?
ไมค์ควรใช้ไมค์อะไรถึงจะดีครับ? ไวเลส?แนะนำยี่ห้อด้วยจะเป็นพระคุณมากครับ
หรืออื่นๆที่ผมควรทราบในการทำโปรเจคนี้ครับ

ขอบคุณครับ

บทความที่เกี่ยวข้อง

รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้