สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 1653เข้าชม
  • 2ตอบกลับ

กล้องแนว sport camera ตอนนี้มีตัวไหนบ้างครับ

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
130
ความดี
229
เครดิต
154
จิตพิสัย
231
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
กำลังหาข้อมูล sport camera ตอนนี้ที่เห็น ก็คงมี GroPro 3 กับ Sony as30v อยากขอคำแนะนำครับว่า นอกจาก 2 รุ่นนี้แล้ว ยังมีตัวไหนที่น่าสนใจบ้างครับ อยากเลือกดูหลายๆตัว เพราะราคาแบบนี้คงซื้อได้ตัวเดียว ถ้าแบบเชื่อมต่อกับสมาร์ทโฟนได้ ยิ่งดีครับ

บทความที่เกี่ยวข้อง

เงิน
116
ความดี
218
เครดิต
143
จิตพิสัย
162
จังหวัด
ตอนนี้นอกจาก 2 ตัว Gopro กับ sony ก็มี Drift Ghost ครับ
ใช้ง่ายกว่าของ Gopro เพราะมี LCD กับ housing ในตัว สะดวกดีครับ ไม่ต้องใส่เข้าออก
ส่วนอื่นผมก็ว่าสะดวกดี อาจจะเพราะว่าออกมาทีหลัง Gopro เลยเก็บรายละเอียดได้มากกว่าครับ แต่หน้าจอไม่ได้เป็นแบบทัชสกรีน แบบของ Gopro แต่เวลาใส่ถุงมือใช้ก็สะดวกกว่า  ส่วน  sony ยังไม่เคยใช้ ลองดูรีวิวดูน่าจะตัดสินใจได้ดีกว่า
เงิน
23
ความดี
96
เครดิต
33
จิตพิสัย
45
จังหวัด
ใช้ Gopro อยู่ครับ ก็ดีนะ คุณภาพใช้ได้ตามราคา อิอิ แต่มีข้อเสียบ้างคือ มันไม่มีจอกับ housing ในตัวผมต้องซื้อเพิ่มหลายตังอยู่ อีกอย่างฝ้าชอบขึ้นครับเวลาไปเล่นกับน้ำ  
อีกตัวนึงเห็นเพื่อนใช้อยู่ เป็นของ Drift HDGhost  น่าจะใช้งานได้สะดวกเพราะมีหน้าจอดูได้เลยไม่ต้องลุ้น มีhousing และเห็นว่าใช้งานได้ง่ายพวกอุปกรณ์ขาตั้งกล้อง ไม่ต้องซื้ออุปกรณ์เสริม ประมาณนี้ครับ

ลองดูคลิป
https://www.facebook.com/DriftinnovationThailand

รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้