สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 1172เข้าชม
  • 2ตอบกลับ

แวะทักทาย ( p0p-it) ได้ที่เทคนิคชัยภูมิ

เงิน
5355
ความดี
14867
เครดิต
11447
จิตพิสัย
37005
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร

..อาทิตย์ที่ 19 ม.ค. นี้ ผมมีคิวไปพูดคุยเกี่ยวกับการประกอบอาชีพวีดีโอที่เทคนิคชัยภูมิ ในตัวเมืองตรงข้ามโลตัส ที่ห้องโกเมน
มาถึงถาม ปชส.หรือยามหน้าวิทยาลัยได้  ยินดีต้อนรับคับ ...ฟรีไม่เสียค่าใช้จ่าย
.. เนื่องจากไปถ่ายสารคดีที่ชัยภูมิ เมืองเล็กน่าอยู่ แต่ไม่เห็นมีกิจการเกี่ยวกับร้านวีดีโอ เลยคิดว่าน่าจะให้ความรู้กับ นศ.ที่นี่
   เพื่อนำไปประกอบอาชีพ พอดีมีคนแนะนำให้รู้จักกับเจ้าของวิทยาลัยเทคนิคชัยภูมิ เลยเสนอตัวให้ความรู้ ...
...สำหรับเนื้อเรื่องที่จะสอน ก็เรียงตามบทความที่ได้เขียนไว้ในเว็บ เเหมาะสำหรับผู้เริ่มต้นประกอบกิจการด้านนี้
   จะแวะมาคุยทักทายหรือมาเรียนก็ตามสะดวกนะคับ.. สำหรับวิทยาลัยอื่นหรือ โรงเรียนเล็กๆ ติดต่อมาได้
   ตอนนี้พอว่างจะพยายามจัดคิวไปพูดให้..เน้นทางด้านปฏิบัตินะคับ...
   ส่งรายะเอียดมาได้ที่เมล์ pothbyhand@yahoo.com ฟรีมะคิดตังค์คับ..

http://p0p-it.blogspot.com/

บันทึกคะแนนนี้โพสต์ล่าสุด: รวม 3 คะแนน ความดี +3 ซ่อน
natchanon ความดี +1 2014-01-13 -
veenono ความดี +1 2014-01-12 -
vfspostwork ความดี +1 2014-01-12 -

บทความที่เกี่ยวข้อง

ระดับ : สมาชิก VII
เงิน
16710
ความดี
13655
เครดิต
14351
จิตพิสัย
14629
จังหวัด
ชัยภูมิ
ขอบคุณนะครับที่เดินทางมาชัยภูมิ บ้านเกิดผมเองครับ55 ถ้ามีโอกาสขอพบตัวเป็นสักครัั้งนะครับ
เงิน
5355
ความดี
14867
เครดิต
11447
จิตพิสัย
37005
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร

มาทักทายสวัสดีกันได้คับ ยินดีต้อนรับ ตั้งใจสอน 2 วัน
- ครั้งแรกเช้า 19 ม.ค. เกี่ยวกับทฤษฏี ไม่ลึกเอาแค่พอรู้ แล้วลุยงานจริง
             บ่าย สอนเกี่ยวกับโปรแกรมตัดต่อ ไฟนัล ให้น้องๆได้รู้ว่าวิธีทำงานของโปรแกรมมีไรบ้าง
...  แล้วให้การบ้าน ไปคิดเป็นละครสั้นๆ กลุ่มละ 5 คน เขียนบท ช่างภาพ กำกับ
  วันแรก เหมาะสำหรับคนที่ไม่รู้อะไรเลย แต่ถ้าใครใกล้ชัยภูมิพอมีเวลาจะมาร่วมฟังก็ยินดีคับ ..
- ครั้งสอง 26 ม.ค. กำลังติดต่อขอความอนุเคราะห์เครื่องมือจาก ม.ธรรมศาสตร์ เป็นชุดโอบีสวิตชิ่ง
  3 กล้อง สั่งงานเหมือนสตูดิโอ น้องๆทุกคนจะได้จับเครื่องมือ โดยให้กลุ่ม 1 แสดง กลุ่ม 2 สวิต
  กลุ่ม 2 แสดง กลุ่ม 3 สวิต จนจบแล้วนำมาเปิดดู
..น้องๆจะได้เข้าใจว่า การทำงานจริงมันยากง่ายขนาดไหน ที่เหลือไปต่อยอดกันเอาเองนะคับ
..วันที่ 26 ม.ค. ยังไม่แน่นอนนะคับ ไม่รู้ว่า น้องๆชัยภูมิสนใจกันจริงหรือเปล่า ถ้าสนใจก็ลุยต่อ
  แต่ถ้าเงียบๆ วันแรกก็พอแล้วคับ ..ยินดีต้อนรับ ผมเดินทาง 18 เย็น ค้างที่ชัยภูมิ 9 โมงลุยโลดคับ..
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้