สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 1876เข้าชม
  • 2ตอบกลับ

รบกวนปรมาจารหน่อยครับ อยากแปลงวีดีโอเทป analog HI8 เป็นข้อมูล digital

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
23
ความดี
96
เครดิต
33
จิตพิสัย
45
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
เรื่องมีอยู่ว่าผมมีข้อมูลวีดีโอที่เป็นกล้องวีดีโอรุ่นเก่า (เป็นเทปขนาดเล็กของ sony hi8)
อยากทราบวิธีการแปลงไฟล์จากม้วนเทปนี้เป็นข้อมูลจำพวกไฟล์วีดีโอต้องใช้อะไรบ้างครับ
เสียดายวีดีโอที่อัดไว้ตอนเด็ก ๆ
รบกวนด้วยครับท่านไหนพอจะทราบวิธีกรุณาชี้แนะหน่อยครับ
ปล.กล้องวีดีโอผมมันเสียไปแล้ว เอาไปซ่อมศูนย์ ๆ บอกว่าไม่มีอะไหล่แล้ว

บทความที่เกี่ยวข้อง

ระดับ : สมาชิก VII
เงิน
12508
ความดี
9479
เครดิต
9051
จิตพิสัย
10356
จังหวัด
สิ่งที่ต้องมีประกอบในการจัดทำไฟล์วีดีโอ
1.กล้องที่ใช้เล่นเทป
2.การ์ด ไฟล์วายส์ หรือ tv box  เป็นตัวผ่านสัญญาณ เวลาแคปเจอร์เทป จากม้วนเข้าเครื่องคอม เพื่อตัดต่อหรือแปลงไฟล์เป็น dvd  หรือ mpeg ไฟล์ครับ
เงิน
14841
ความดี
10868
เครดิต
10002
จิตพิสัย
15544
จังหวัด
เอางี้ครับ ไม่ต้องคิดมาก

ส่งมาให้ผมจัดการเลยดีกว่าครับ รับรองว่ามีครบทั้ง Hardware&Software&Know How เลยทีเดียว

(ฟุตเทจล้ำค่าแบบนี้ อย่าเสียเวลา/สุ่มเสียงลองผิดลองถูกเลยครับ ให้คนที่ทำได้แน่ๆจัดการให้เลยดีกว่า)
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้