สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 1896เข้าชม
  • 1ตอบกลับ

หากล้องวีดีโอ งบ 6-8 พัน รุ่นไหนดีครับ

ระดับ : สมาชิก V
เงิน
3266
ความดี
2506
เครดิต
2386
จิตพิสัย
2993
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
อยากได้กล้องวีดีโอ Full HD ราคา 6-8 พัน ไม่เน้นฟังก์ชั่นอะไรมาก เน้นถ่ายได้ชัดๆ เป็นพอ มีรุ่นไหนแนะนำบ้างครับ ถ้าจำเป็นแบบว่าเพิ่มแล้วคุ้มกว่า อาจเพิ่มงบได้เป็น 1 หมื่น (แต่ถ้าไม่เพิ่มก็จะดี)

บทความที่เกี่ยวข้อง

เงิน
14841
ความดี
10868
เครดิต
10002
จิตพิสัย
15544
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
งบเท่านี้ ถ้าเอา Full HD หากมียี่ห้อหน่อย ก็คงเป็นรุ่นล่างๆหน่อยน่ะครับ ถ่ายเล่นพอได้ แต่ถ่ายเอาจริงอาจไม่ค่อยสะดวก (แต่คงดีกว่าเอามือถือถ่ายแน่ๆ)

ที่ไม่แนะนำก็คือ กล้องจีนแดง ราคาถูกๆเสปคเวอร์ๆ Full HD 60p ภาพนิ่ง 20 MP ฯลฯ พวกๆนั้น เคยไปจับตัวจริงๆแล้ว ไม่ไหวครับ ไม่ผ่านๆ

ถ้าใจแข็งๆหน่อย ลองหาเป็นมือสองสภาพสวยเอาก็ได้ ณ ตอนนี้ ผมมีกล้องที่ถ่ายวิดีโอได้อยู่สี่ห้าตัว (Prosumer 1 ที่เหลือก็กล้องสมัครเล่น) ไม่มีมือหนึ่งซักตัว ซื้อมือสองมาทั้งนั้นครับ บางตัวในนี้ ทำเงินให้ผมหลายๆๆหมื่น คืนทุนไปเป็นสิบรอบแล้วหละมังด้วย
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้