สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2582เข้าชม
  • 4ตอบกลับ

มีใคร่พอรู้ไหมครับ  ผมโดน youtube ไม่ให้เล่นวิดีโอ

ระดับ : สมาชิก III
เงิน
1103
ความดี
1129
เครดิต
1408
จิตพิสัย
454
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
มีใคร่พอรู้ไหมครับ  ผมโดน youtube ไม่ให้เล่นวิดีโอที่ผมลงไวนะครับ  ตามลิงค์ข้างล่างนี้นะครับ  อยากทราบว่าพอมีวิธีแก้ไขบ้างหรือเปล่าครับ อยากให้เล่นได้เหมือนเดิมครับ
http://www.youtube.com/watch?v=b82bcHCnetk
ไม่สามารถเล่นวิดีโอนี้ได้อีกต่อไปเนื่องจากมีการร้องเรียนการละเมิดลิขสิทธิ์โดย UMG

บทความที่เกี่ยวข้อง

ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
7698
ความดี
7855
เครดิต
7178
จิตพิสัย
8977
จังหวัด
กระบี่
คุณอาจจะโพสคลิปละเมิดลิขสิทธิ์ครับ มันบอกอยู่นะครับ
บันทึกคะแนนนี้โพสต์ล่าสุด: รวม 1 คะแนน ความดี +1 ซ่อน
cgenius ความดี +1 2014-03-12 -
ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
7904
ความดี
6784
เครดิต
7082
จิตพิสัย
6127
จังหวัด
นคราชสีมา
   น่าจะมีเนื้อหาที่เป็นลิขสิทธิ์ทังภาพและเสียงครับ แต่หากทำเองทั้ง2อย่างอันนี้คงจะต้องไปถามyoutubeแล้วว่า คลิปผมมันสั่นคลอนโลกเหรอครับ ถึงได้แบนผม อิอิ ล้อเล่นนะครับ แต่เวลาอัพโหลดมันมักจะมีข้อความให้กดเป็นลิงค์ไปอ่านข้อแนะนำของมันอยู่อะครับลองอ่านดู ส่วนของผมยังหาข้อแก้ไขไม่เจอ
  ส่วนตัวของผมก็มีปัญหาคล้ายๆกันครับคือ ไม่สามารถดูบน ไอแพดหรือสมารืทโฟนได้ แต่ถ้าดูบนเครื่องพีซี ดูได้ปกติครับ ตรงนี้ก็ขอต่อยอดคำถามเพื่อรอท่านผู้รู้มาไขข้อข้องใจให้กระจ่างด้วยครับ เพราะโดนลูกค้าติงอยู่บ่อยครั้ง
                                                                                                     ขอบคุณล่วงหน้าครับ
บันทึกคะแนนนี้โพสต์ล่าสุด: รวม 1 คะแนน ความดี +1 ซ่อน
cgenius ความดี +1 2014-03-12 -
ระดับ : สมาชิก I
เงิน
168
ความดี
219
เครดิต
155
จิตพิสัย
225
จังหวัด
ทำใจมั้งครับ  ผมก็โดนบ่อยมากกกกก  แต่แค่แจ้งเดือนเฉยๆ  เป็นอะไรที่มั่วมากๆ บางที่ก็แจ้งว่าละเมิดลิขสิทธ์
ยกตัวอย่างที่น่าขันที่สุดคือ
กล้องก็ตั้งไว้นิ่งๆ  มีแต่รถจอด แล้วเดินคนเดินผ่านไปมา ไม่มีโฆษณาอะไรทั้งสิ้น ไม่มีป้ายเหล้า ป้ายบุหรี่ หรืออะไรมาแป๊ะในจอเลย  โดนเตื่อนว่าเนื้อหาไม่เหมาะสม ไม่อนุญาติให้เผยแพร่ในบางประเทศ

ผมจะลบทันที ( พอดีเป็้น livestreaming ครับกว่าจะได้ verify member ยากมาก  ก็ต้องตามใจมัน กลัวมัน disable function ละซวยเลย)

หมายเหตุ เดาว่าเขาใช้โปรแกรม scan ภาพหรือเสียงโดยตั้งเงื่อนไขในโปรแกรมไว้ หากdetect เจอก็จะให้คนตรวจเพิ่มเติม  ไม่น่าจะใช้คนดูทั้งหมดเพราะทั่วโลกจะดูอะไรกันไหว
ระดับ : สมาชิก III
เงิน
1103
ความดี
1129
เครดิต
1408
จิตพิสัย
454
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 4#  โพสต์เมื่อ: 2014-03-12
ตอบกลับโพสต์ 2 โพสต์ของ (tabb)
ขอบคุณครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้