สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 1831เข้าชม
  • 2ตอบกลับ

ถามเรื่องการทำ Portfolio

ระดับ : สมาชิก V
เงิน
5536
ความดี
4040
เครดิต
4168
จิตพิสัย
3634
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
การทำ Portfolio ไปพรีเซ้นต์ให้ที่ต่างๆนั้นพิจารณาเรานั้น เราควรทำแบบตัดต่อรวมๆ หรือเปิดทีละงานให้เค้าดูครับ ?
อยู่ในช่วงหาที่ฝึกงานอ่ะครับ รบกวนพี่ๆที่มีประสบการณ์มาตอบด้วยนะครับ

บทความที่เกี่ยวข้อง

เงิน
3793
ความดี
2253
เครดิต
2262
จิตพิสัย
4238
จังหวัด
อยู่ที่ประเภทงานนะครับ
ถ้าเป็นงานประเภท ถ่ายทำ, ตัดต่อ, กราฟฟิค ก็เป็นตัดรวมๆ พร้อมตัวหนังสือบอกที่มาของงาน(สั้นๆ) ในความยาวซักนาทีกว่าๆ ก็ถือว่ายาวแล้ว(สำหรับคนดู) ขนาดเราดูโฆษณาที่ยาวเกินกว่า 1 นาที เรายังรู้สึกว่ามันยาวเลย

แต่ถ้าเป็นงาน Producer หรืองาน Script ก็ต้องเอางานเต็มๆ ให้เค้าดู พร้อมเอกสารแนบไปด้วยน่ะครับ

ฝึกงานสมัยนี้ ต้องใช้ Port Folio ด้วยเหรอฮะ จริงๆ ฝึกงานนี่ ทางบริษัทเค้าไม่ได้เรียกร้องคุณสมบัติของผู้ฝึกงานมากนี่ฮะ อาจมีบางบริษัท ที่จำเป็นต้องคัดสถาบันบ้าง ก็คงเพราะเค้าอยากได้คนที่สนใจจะฝึกจริงๆ เพราะบางทีเจอนักศึกษาฝึกงานที่มุ่งเอาชั่วโมงฝึกงาบครบเป็นหลัก ความสนใจในงานก็เป็นรองไป ทำให้เสียโควต้าให้กับคนที่อยากมาฝึก เค้าก็เลยมีการคัดกรองบ้าง
บันทึกคะแนนนี้โพสต์ล่าสุด: รวม 1 คะแนน ความดี +1 ซ่อน
getamp ความดี +1 2014-04-10 -
เงิน
5536
ความดี
4040
เครดิต
4168
จิตพิสัย
3634
จังหวัด
ตอบกลับโพสต์ 1 โพสต์ของ (nhongrama)
ขอบคุณครับ Port Folio  ใช้ครับ เค้าขอสำเนาทะเบียนบ้าน สำเนาบัตรปชช. ใบเกรด แล้วก็ตัวผลงานครับ ซึ่งเค้าคงคัดเด็กเข้าล่ะมั้งครับเพราะบางที่อาจจะมีคนเข้าเยอะ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้