สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 1996เข้าชม
  • 5ตอบกลับ

ถามครับ ผมกำลังตามหางานในฝัน visualizer storyboard

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
62
ความดี
102
เครดิต
33
จิตพิสัย
236
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
สวัสดีครับ ผมเป็นเด็กจบใหม่ จบมาได้ 1 ปีแล้วครับ จบมาทางสายศิลป์ ออกแบบนิเทศศิลป์
เป็นคนชอบวาดรูปมากครับ กำลังตามหาอาชีพหนึ่ง ที่หาใน google ก็ไม่เจอ ถามคนรู้จักก็ไม่ค่อยมีคนทราบ
ตำแหน่งนั้นคือ visualizer storyboard ครับ เป็นตำแหน่งที่วาด storyboard หนังโฆษณาต่างๆ
อยากถามทุกๆท่านครับ มีใครทำอาชีพนี้อยู่บ้าง หรือผู้ที่รู้จักเกี่ยวกับสายนี้ วงการนี้ รบกวนชี้แนะด้วยครับ
ว่าผมควรจะเริ่มจากตรงไหนดี และ มีบริษัทไหนที่มีตำแหน่งนี้ให้สมัครบ้างครับ
โปรดชี้แนะด้วยครับ
ขอบคุณครับ

บทความที่เกี่ยวข้อง

เงิน
24
ความดี
70
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
ผมก็ไม่ใช่สายนี้นะครับ น้องมี port งานไหมครับ หรือลองแอดมาคุยกันก่อนครับ
facebook.com/n.songchai
ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
1425
ความดี
4331
เครดิต
4102
จิตพิสัย
5141
จังหวัด
เป็นตำแหน่งใน เอเจนซี่โฆษณา ครับ แต่สมัยนี้ไม่แน่ใจว่าพัฒนาไปยังไงรึเปล่า ลองสมัครตามเอเจนซี่ใหญ่ๆเลยครับ
(ที่บอกให้สมัครในเอเจนซี่ใหญ่ๆ เพราะเดี๋ยวนี้เอเจนซี่เล็กๆผุดขึ้นเป็นดอกเห็ด งานในส่วนนี้อาจเป็นงบฟุ่มเฟือยของ บ.เล็กๆ เลยใช้คนน้อย) ถ้าเป็น บ.ใหญ่ แผนกนึงจะมีหลายคนเพราะ บ.ใหญ่ แอ๊คเค้าท์ เยอะมากครับ
เงิน
62
ความดี
102
เครดิต
33
จิตพิสัย
236
จังหวัด
ตอบกลับโพสต์ 2 โพสต์ของ (pixsolute)
ครับ พอมีบริษัทไหนแนะนำบ้างมั้ยครับ ผมเคยได้ยินมาว่าเอเจนซี่ถ้าเราไม่รู้จักคนใน โอกาสได้งานยากจริงมั้ยครับ
ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
5322
ความดี
3579
เครดิต
2052
จิตพิสัย
2094
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 4#  โพสต์เมื่อ: 2014-04-17
จาบอกว่าถ้าจะหางานให้ง่ายขึ้นสำหรับสายที่เรียนมา คงต้องเป็นในด้านของครีเอทีพด้วย ถ้าเป็นได้ลองส่งตัวอย่างมาดูครับ ^^  ปล.ถ้าถ่ายเป็นด้วย ตัดเป็นด้วย อเนกประสงค์เลยนี่ หางานง่ายครับ อิอิ
Facebook : Lane shi  // พี่ชิครับ

เจ้าของบริษัทย่อมต้องการคนเก่งมีหลากความสามารถ และ ขยัน มาทำงาน
เงิน
62
ความดี
102
เครดิต
33
จิตพิสัย
236
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 5#  โพสต์เมื่อ: 2014-04-25
ขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำ แต่ผมถนัดไปทางวาดสตอรี่บอร์ดมากกว่าครับ แน้นวาดสตอรี่บอร์ดอย่างเดียวเลยครับ
ถ้าพี่สนใจอยากดูพอร์ตผมก็ยินดีมากๆครับ ถ้ามีงาน freelance ผมก็สนใจนะครับ
Line Muusaad
Email muusaad078@gmail.com
ขอบคุณมากครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้