สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 1519เข้าชม
  • 1ตอบกลับ

อยากขอคำแนะนำเรื่องจะฝึกงานหรือทำงานก่อนดีไม่ได้เรียนสายนี้มา

ระดับ : สมาชิก III
เงิน
219
ความดี
185
เครดิต
76
จิตพิสัย
163
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
พอดีว่าตอนนี้เรียนใกล้จบแล้วแต่ไม่ได้เรียนนิเทศมาค่ะแต่ชอบงานด้านตัดต่อถ่ายรูปเพราะเคยตัดต่อมาบ้าง

แต่ไม่ได้เทพหรืออะไร พอดีว่าอยากปรึกษาพี่ๆว่าถ้าจบวิศวะมาแต่จะมาทำงานสายนี้จะเริ่มยังไงเพราะเราไม่มีพื้นฐานไม่เคยเรียนมา

ในใจคิดอยากไปฝึกงานก่อนเพื่อจะได้รับประสบการณ์ต่างๆโดยตรงตั้งใจมากๆอยากทำงานสายนี้ค่ะ

ไม่รู้ใครเคยเป็นมั้ยจะรู้สึกเครียดมากว่าเค้าจะรับเรามั้ยเราจะไปได้ดีในงานสายนี้ได้มั้ยถ้าไม่ได้เรียนมา

เลยอยากขอคำแนะนำจากพี่ๆว่าควรฝึกงานก่อนดีมั้ย และไปฝึกที่ไหนดีคะ

บทความที่เกี่ยวข้อง

ake
เงิน
34014
ความดี
117475
เครดิต
125435
จิตพิสัย
118050
จังหวัด
เชียงใหม่

ผมเชื่อว่าหลายๆท่านที่ทำงานด้านภาพยนตร์ก็ไม่ได้เรียนมาทางด้านนี้โดยตรง
freelance หลายท่านก็เรียนมาไม่ตรงสาย

หากอยากรู้ว่าเราชอบงานด้านนี้หรือเปล่าก็ลองฝึกงานดูครับ
ประกาศกระทู้ก็ได้ หลายๆที่ก็รับ นศ. ฝึกงาน
เป็นไปได้ก็เก็บ port ส่วนตัวไว้ด้วยนะครับ สิ่งนี้สำคัญ

ทำงานอะไรก็แล้วแต่ ต้องมีความอดทนครับ
ขอให้สำเร็จตามที่ตั้งใจนะครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้