สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 1605เข้าชม
  • 2ตอบกลับ

ขอถามเรื่องรายการสุขภาพหน่อยครับ

ระดับ : สมาชิก III
เงิน
588
ความดี
592
เครดิต
506
จิตพิสัย
2439
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ถ้าเราทำรายการสุขภาพ  แต่เราไม่มีหมอหรือผู้รู้มานั่งพูดข้อมูลให้ แต่เราหาข้อมูลมาเองและทำเป็นเรืองราว  รายการมันจะดูแปลกๆไหมครับ เพราะผมเห็นรายการสุขภาพๆ ต่างมักมีหมอ มาพูดคุยในรายการช่วงสั้นๆอยู่เสมอ     ขอคำแนะนำด้วยครับ

บทความที่เกี่ยวข้อง

เงิน
699
ความดี
910
เครดิต
781
จิตพิสัย
1483
จังหวัด
ตาามุมมองของผม ผมว่าไม่แปลกนะ  เพราะคนดูอาจจะคิดว่าโปรดิวเซอร์รายการอาจจะเป็นหมอก็ได้
หรือไม่ก็มีหมอเป็นที่ปรึกษา
แต่การมีหมอมาพูดก็ทำให้รายการมีเครดิตน่าเชื่อถือขึ้น
เงิน
588
ความดี
592
เครดิต
506
จิตพิสัย
2439
จังหวัด
ขอบคุณครับ  
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้