สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 1785เข้าชม
  • 4ตอบกลับ

Premier CS6 มีใคร?เคยงมจนมึนอย่างผมบ้าง

ระดับ : สมาชิก III
เงิน
964
ความดี
543
เครดิต
477
จิตพิสัย
632
จังหวัด
เชียงใหม่
ครับ หลายท่าน อาจจะลงทุนเปลี่ยนมาใช้ Adobe Premier CS6 กันแล้ว
ผมก็เช่นกัน หลังจากที่ คุ้นเคยกับ CS ก่อนหน้ามานาน
ล้างเครื่องหมด เพื่อคาดหวังความเสถียรในการทำงาน
และแล้ว ก็ ถึงเวลาลุยงานที่ลูกค้านัดรออยู่หลายงาน
import ทุกอย่างเข้ามาเรียบร้อย
วาง flow chart และ Arrangement เรียบร้อย อืมมม ก็ลื่น ราบรื่นดี เพราะ 64 bit

ทุกอย่างกำลังไปได้สวย และแล้วก็สะดุดจนได้
พยายาม จะใส่เอฟเฟ็ค และ ปรับ สเกล ของ footage ใน Sequence เฮ๊ยยย ทำไมมัน ปรับไม่ได้
หรือมีอะไรผิดพลาด ตอนติดตั้ง หรือ วินโดว์มีปัญหา โอวววว ไม่นะ อุตส่าห์ ลงทุนซื้อมาหลายตังค์ คงไม่แย่ขนาดนั้นนะ
ลอง ติดตั้งใหม่ เหมือนเดิม ผลสุดท้าย ลงวินโดว์ ล้างเครื่องใหม่ และ ติดตั้ง CS6 อีกครั้ง น่าจะได้แล้วล่ะ

โอวววว ทุกอย่างเหมือนเดิม ลูกค้าก็รอ งาน ยังครึ่งๆกลางๆ ครั้งจะกลับไปลง CS5 ก็ถอยกลับไม่เป็น จึงขอลุยต่อ เอาวะ ไหนๆก็ไหนๆ งมมันเป็นวัน เข้าไปที่ Help center ก็ไม่มี topics ที่ตรงประเด็นเอาเสียเลย

ในที่สุดก็เจอจนได้ มันเป็น เส้นผมบังภูเขาจริงๆ และ ด้วยความที่ผม "สติแตก" จึงซี่อบื้อ ลืมมองเรื่องนี้ไป
นั่นก็คือ Workspace
คำตอบ และ ทางออก ก็คือ ต้องเปลี่ยนเป็น Editing ของ เวอร์ชั่น 5.5
5555 ฉลาดน้อยอยู่ตั้งนาน และแล้วก็ ฟินาเล่

ใครเคยเป็นอย่างผมบ้างครับ แต่ส่วนใหญ่คงจะ เก่งๆ ฉลาดมากกว่าผมกันทั้งน๊านนนน
โชคดี งานราบรื่นทุกๆท่านครับ

บทความที่เกี่ยวข้อง

ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
5205
ความดี
4060
เครดิต
3882
จิตพิสัย
3376
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ขอบคุณครับที่แบ่งปันประสบการณ์
บันทึกคะแนนนี้โพสต์ล่าสุด: รวม 1 คะแนน ความดี +1 ซ่อน
วายุ ความดี +1 2014-06-10 -
ระดับ : สมาชิก V
เงิน
5030
ความดี
3016
เครดิต
3234
จิตพิสัย
2892
จังหวัด
thank you krab
ระดับ : สมาชิก VII
เงิน
11370
ความดี
6896
เครดิต
7835
จิตพิสัย
9030
จังหวัด
เครื่องผม ผม จัดการ Workspace ของตัวเองทุกครั้งที่ใช้งานครับ
ปล. Adobe Premiere CS6 ไม่ค่อยจะ เข้ากัน กับไฟล์ ตะกูล MTS นะครับ ระวังจะเจอปัญหา เอ้า ทำไม ไม่มีเสียง 5555
ปัญหานี้จะหมดไปถ้าตัดสินใจใช้ Adobe Premiere CC งานนี้ สุดๆ ครับ ลองรับเยอะ พอควรแต่ ดันไปตัด Code  .swt ออกซะงั้น  CS6 ก็ Import ได้อยู่แล้ว ไม่น่าจะไปตัดของเขาออกเลย แต่ก็ ใช้ After effects พอช่วยได้ ครับ 5555
ระดับ : สมาชิก III
เงิน
964
ความดี
543
เครดิต
477
จิตพิสัย
632
จังหวัด
เชียงใหม่
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 4#  โพสต์เมื่อ: 2014-06-10
ตอบกลับโพสต์ 3 โพสต์ของ (nai-t)
ขอบคุณครับ ผมว่า ชักจะเสียดายตังค์แล้วครับ 555
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้