สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 10196เข้าชม
  • 64ตอบกลับ

ก่อนจะสั่งสไลเดอร์กับ ธีรภัทร จิระภัทรกุล อ่านก่อนนะครับ

ระดับ : สมาชิก II
เงิน
168
ความดี
193
เครดิต
132
จิตพิสัย
857
จังหวัด
หนองคาย
ก่อนจะสั่งสไลเดอร์/ดอลลี่ ตามโครงการ "รวมกลุ่มผลิต" สไลเดอร์/ดอลลี่ (ตามที่มันอ้าง)
http://www.spiinwork.com/node/201
ถ้าซื่อสัตย์ จริงใจ เมื่อไหร่กูจะได้ของวะ
ผมสั่งสไลเดอร์ และโอนเงินตั้งแต่วันที่ 08 ก.ค.2556

ในวงผมเอง นอกนั้นน่าจะเป็นเพื่อนร่วมชะตากรรม
ตอนแรกคุยกันบอกผมว่า 10 วันได้
โทรตามเรื่อยๆ อ้างติดโน่นติดนี่ อ้างป่วยบ้าง อ้างคนงานลากลับบ้าน จนถึงขั้นอ้างว่าแพ็คของแล้ว
ก็รอแต่ก็รอเก้อครับ
จนกระทั่ง จัดส่งแล้ว (30/01/57) - รหัส EMS : EK 8471 9017 6 TH
แต่ผมก็ได้ของไม่ครับ แถมยังก่อนจะได้ของต้องโอนเงินเพิ่ม เพิ่มจ่ายค่าชุดกันสนิม
***รอนานมาก แต่ก็ได้แค่ สไลเดอร์อย่างเดียวครับ

ผมสั่งชุดควบคุมด้วยมอเตอร์ กับตัวควบคุม +แบต โทรไปหลายรอบ อ้างว่ากำลังเปลี่ยนบอร์ดควบคุมเป็นเวอร์ชั่นใหม่ให้รอนะครับ
โทรไปอีกล่าสุดประมาณ 1เดือนที่แล้ว บอกว่าแพ้คของแล้วครับ พรุ่งนี้จะส่ง
รอ...แต่ก็ยังเงียบ จนปัจจุบัน
อันนี้ไม่ได้ใส่ร้ายใคร มันเป็นคามจริง ผมอาจจะอธิบายไม่ได้อรรถรส มันอัดอั้นตันใจจริงๆ
ไม่เคยเจอแบบนี้มาก่อน คนอะไรหน้าด้าน โกหกไปได้เรื่อยๆ
ใครคิดจะสั่งสไลเดอร์กับมัน คิดใหม่นะครับ เชื่อผม สั่งกับเจ้าใหม่เถอะครับ (ด้วยความหวังดี)
ใครร่วมชนะตากรรมเดียวกับผม ขอเสียงหน่อยนะครับ

ผมสุรศักดิ์ โรงเรียนศรีวิไลวิทยา จ.บึงกาฬ โทร 088-5119099

บทความที่เกี่ยวข้อง

ระดับ : สมาชิก V
เงิน
2119
ความดี
1069
เครดิต
1001
จิตพิสัย
1718
จังหวัด
เชียงราย
ผมเข้าไปดุงานของเขาแล้วนะ ดูการทำงานมีความน่าเชื่อถือ งานก็ดูดี
หรือว่าตอนนี้เขา ยกเลิกโครงการแล้วครับ..
แต่ถ้าการบริการแบบนี้ ผมเสียใจด้วยนะครับ
เงิน
39418
ความดี
31452
เครดิต
30299
จิตพิสัย
73899
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร

..
  • รูปภาพ:Dont judge-003.jpg
เงิน
2412
ความดี
1889
เครดิต
2226
จิตพิสัย
2932
จังหวัด
กรณีของผมคล้ายๆกับคุณสุรศักดิ์ครับ
สั่งไปตั้งแต่เดือนมิถุนายน ตอนนี้ก็ครบปีพอดีครับ

1. โทรไปถาม ช่วงแรกก็บอกหน้าฝน สียังไม่แห้ง
2. ต่อมาก็บอกปรับปรุงส่วนโน้น ส่วนนี้ ผมก็ใจเย็นรอไปเรื่อยๆ
3. ต่อมาต้นปี โทรไปถาม เริ่มไม่โทรกลับ โผล่มาอีกทีบอกเพิ่งหายป่วยกลับมา
ผมก็โอเค ไม่ว่ากัน เพราะสงสารคนป่วย
4. เริ่มตามตัวยากมากขึ้น โทรไปไม่รับ อีเมลไปไม่ตอบ ผมก็คิดว่าสงสัยคงจะอาการกำเริบก็เลยปล่อยวางรอไปก่อน แต่เริ่มมีเพื่อนๆคนอื่นในเว็บนี้ออกมาโวยวาย คุณธีรภัทรก็กลับเข้ามาตอบ โทรไปถามก็รับเร็วเลยคราวนี้ บอกว่าจะจัดส่งของให้ตั้งแต่ประมาณเดือนพฤษภาคม ผมก็คิดว่าเค้าคงหายดีแล้ว น่าจะจัดส่งของได้จริงๆ
5. จนกระทั่งวันนี้ครบ 1 ปีแล้ว (ผมโอนเงินไปวันที่ 29 มิถุนายน 2556) ผมได้มาแต่ตัวสไลเดอร์พร้อมอุปกรณ์ maintanence ที่สั่งเพิ่มไป ส่วนตัวมอเตอร์ + ตัวควบคุม + แบตเตอรี่ ราคาทั้งหมดประมาณ 5 พันกว่าบาท ยังไม่ได้รับเลยครับ

ผมคิดว่า ในสมัยนี้ การทำธุรกิจแบบไม่เที่ยงตรง จะไม่สามารถยืนอยู่ได้ครับ เพราะเดี๋ยวนี้ลูกค้าก่อนจะซื้อสินค้าหรือบริการอะไรซักอย่าง จะทำการหาข้อมูลถึงรายละเอียดต่างๆของสินค้าและผู้ขายจากอินเตอร์เน็ตก่อน ถ้าผู้ขายมีประวัติไม่ดีแล้ว ยากที่จะยืนอยู่ในเส้นทางธุรกิจครับ

ผมยอมรับว่าคุณธีรภัทรมีฝีมือในเรื่องการผลิตอุปกรณ์ครับ แต่ในเรื่องการบริการและการขาย คุณธีรภัทรสอบตกครับ ถ้าสินค้ามีปัญหาอย่างไร แจ้งบอกกับลูกค้าโดยตรงได้ครับ ไม่ใช่พูดรับปากไปเรื่อยๆเพื่อซื้อเวลา สำหรับผมตอนนี้เครดิตของคุณธีรภัทรไม่เหลือแล้วครับ ผมหวังว่าคุณธีรภัทรจะช่วยเข้ามาชี้แจงด้วยครับ
บันทึกคะแนนนี้โพสต์ล่าสุด: รวม 1 คะแนน ความดี +1 ซ่อน
bee2014 ความดี +1 2014-07-01 -
เงิน
49028
ความดี
67852
เครดิต
78389
จิตพิสัย
62308
จังหวัด

เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 4#  โพสต์เมื่อ: 2014-06-30
ผิดจริงตามข้อกล่าวหาครับ ส่วนรายละเอียดการพัฒนาระบบควบคุม อยู่ในลิงค์นี้ ... http://www.spiinwork.com/node/214 (แจ้งตรงนี้เพราะลิงค์ node/201 เป็นโครงการรวมกลุ่มผลิตสไลเดอร์ (แบบเพลาคู่) ซึ่งเสร็จสิ้นไปนานพอควร จึงไม่มีการอัพเดต สไลเดอร์ถูกส่งถึงมือผู้สั่งจองเรียบร้อย ขาดแต่เพียง ชุดมอเตอร์/กล่องควบคุม ซึ่งเป็นอุปกรณ์เสริมที่เป็นการพัฒนาต่อมาหลังจากนั้น)

ลูกค้าทุกคน ยืนยันว่า อัธยาศัยไมตรีดีทุกคน และ ให้โอกาสมากที่สุดเท่าที่ผมเคยเจอมา รวมถึงท่านเจ้าของโพสต์ (ท่านอื่น ๆ ด้วย) ท่านอดทนรอ ให้โอกาสกันตลอดมา เวลาที่ได้พูดคุยกันแต่ละครั้ง ถึงจะไม่บ่อยนัก ท่านก็ไม่ได้เร่งรัดติดตามอะไร ให้อิสระ ไม่ได้ก้าวก่ายการทำงานใด ๆ การที่ท่านโพสต์ระบายมาในที่สาธารณะ ผมเข้าใจว่ามันเต็มที่จริง ที่ผ่านมาผมก็ร้อนใจอย่างมาก ผมเอง พอยุ่ง ๆ ก็ไม่ค่อยได้ส่งข่าวนัก

ปัญหามันเกิดจากผม เกิดจากบุคคลิกและวิธีการทำงานของผมนี่แหละครับ ผมยอมรับตรง ๆ ... หลาย ๆ อย่าง (ซึ่งผมขอไม่แจกแจงให้เยิ่นเย้อ) มันสุดโต่งเกินไป ซึ่งผมรู้ตัวดี จนไปกระทบทุน จากทุนก็ไปกระทบเวลา กว่าจะกลับเข้ารูปเข้ารอย มันก็ล่วงมานาน และ นานจนเกินไป ... (ส่วนเรื่องจิปาถะ ปัญหาการผลิต ดินฟ้าอากาศ เจ็บป่วย ฯ ผมถือเป็นเรื่องปกติของการทำงาน ก็แก้ไขไป มีการบอกเล่ากันบ้าง แต่คงไม่นำมาใช้เป็นข้ออ้าง)

วันนี้ต้องรัดเข็มขัดจึงเหลืออยู่คนเดียวครับ ทำทุกสิ่ง ภายใต้ปัญหาหลัก ๆ เรื่อง ทุนและเวลา แต่ยังไม่วายเปิดหน้างานใหม่ ๆ ตามที่ท่านทราบ ได้ใส่โน่นเติมนี่เข้าไปหลายรายการ เหมือนเสพติด อันนี้ทำเองยอมรับผลเอง ที่ผ่านมาก็วิ่งหาทุนข้างนอกมาโป่ะเพิ่มเข้าไปเป็นระยะ เวลาก็ไม่ได้หลับนอนแบบปกติคนทั่วไป

สำหรับในรายละเอียด ... อุปกรณ์ที่เป็นสไลเดอร์แบบเพลาคู่ ได้จัดส่งครบหมดทุกท่านไปนานพอควรแล้ว (จะมีอยู่ท่านเดียวที่ผมไม่ได้ส่งให้ เพราะเป็นช่วงรอยต่อสไลเดอร์ตัวใหม่ ผมเลยอัพเป็นสไลด์ตัวใหม่ให้ เพราะเห็นว่าเหมาะสมกว่า) ก็จะเหลือเพียงออฟชั่นเสริมที่เป็นมอเตอร์ และ ชุดควบคุม ... ส่วนสไลเดอร์ตัวใหม่แบบบาร์ไทฟ์ ซึ่งมีมอเตอร์ติดเสร็จในตัว ได้ทยอยจัดส่งไปเรื่อย ๆ (ท่านไหนไม่ติดมอเตอร์ก็ส่งให้วันนั้นเลย เพราะของมีอยู่แล้ว) และ หากรวมที่จะจัดส่งในวันพรุ่งนี้ (อังคาร) ก็ครบหมดทุกท่าน รายละเอียดการจัดส่งจะได้รวบรวมอัพเดตในเว็บต่อไป

ส่วนชุดมอเตอร์ และ กล่องควบคุม ตามสเปคเดิม (สั่งวิ่งไปวิ่งมา ปรับช้าเร็ว) เสร็จตั้งแต่แต่ปลายปีที่แล้ว แต่ก็นั่นล่ะครับ มันขยับขยายกลายพันธ์จากเดิมไปมาก มีโน่นนี่งอกออกมาอีกหลายรายการ (ตามที่แจ้งด้านบน http://www.spiinwork.com/node/214) ซึ่งเวลาก็ล่วงเลยมา ขณะนี้ก็ได้เริ่มจัดส่ง จนถึงวันศุกร์นี้คงได้ครบหมดทุกท่าน ท่านใดเป็นสมาชิกเว็บนี้ จนถึงศุกร์นี้ (รายละเอียดอาจจะมาเสาร์หรือจันทร์) หากยังไม่ได้รับรายละเอียดการจัดส่ง ชุดมอเตอร์/กล่องคอนโทรล แจ้งตรงนี้ได้เลย (ตัวสไลเดอร์/มอเตอร์ และ ชุดคอนโทรล ส่งแยกกัน)

ผมต้องขออภัยท่านเจ้าของโพสต์ (คุณสุรศักดิ์) รวมถึงท่านอื่น ๆ และ ขอบคุณท่านที่ได้ให้โอกาสที่ผ่านมา อย่างไรจะแจ้งรายละเอียดมาตรงนี้อีกครั้ง และ ขอบพระคุณ Thaidfilm สำหรับพื้นที่ด้วยครับ (เกรงใจคุณเอกมาก ๆ ความจริงไม่อยากใช้พื้นที่นี้)

ภาพ-1 เป็น option มอเตอร์ (ก่อนแพคลงกล่อง) สำหรับสไลเดอร์แบบเพลาคู่ จำนวน 6 ชุด (ครบทุกท่าน) ได้แพคและให้รถไปส่งช่วงบ่ายวันนี้ หนึ่งในนี้เป็นของท่านเจ้าของโพสต์ (คุณสุรศักดิ์) พร้อมด้วยใบเสร็จที่ได้เคยแจ้งขอไว้ครับ คลาดกันไปวันเดียว ผมไม่ทันโทรแจ้งเพราะรอรหัสพัสดุจากรถส่งของ ไม่เช่นนั้นโพสต์นี้คงไม่เกิด แต่การมีโพสต์นี้เป็นเรื่องดีครับ ทั้งกระตุ้นเตือนตัวผมเอง และ เป็นข้อมูลพิจารณาสำหรับท่านอื่น ...

ภาพที่-2 เป็นบอร์ดควบคุม จำนวน 16 ชุด ทำไว้ครบสำหรับทุกท่านที่ได้สั่งไว้ ...

ภาพที่ 3-4 เป็นกล่องควบคุม (จากบอร์ดในภาพที่สอง) ที่ได้ประกอบและกำลังทยอยนำส่ง และ คาดว่าจะครบทุกท่านในวันศุกร์นี้ ...

ภาพที่ 4-5 ลักษณะชุดสไลด์ที่แพคและนำส่ง ...

สไลด์ | รูปย่อ | ภาพใหญ่ รูปภาพ

บันทึกคะแนนนี้โพสต์ล่าสุด: รวม 1 คะแนน ความดี +1 ซ่อน
bee2014 ความดี +1 2014-07-01 -
เงิน
2412
ความดี
1889
เครดิต
2226
จิตพิสัย
2932
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 5#  โพสต์เมื่อ: 2014-07-01
ขอบคุณสำหรับคำชี้แจงครับคุณธีรภัทร

คำชี้แจงทั้งหมดที่เพื่อนๆในเว็บนี้ได้อ่านมา กับการบริการที่ผมได้รับมันค่อนข้างจะแตกต่างกันครับ
ถ้าคุณธีรภัทรมีปัญหาอย่างไร ทำไมไม่แจ้งบอกไปเลยครับว่าจะต้องใช้เวลากี่เดือนถึงจะจัดส่งของได้
ไม่ใช่การรับปากแบบมั่วๆ เช่น วันศุกร์นี้จะส่งของให้ หรืออาทิตย์หน้าจะจัดส่งให้
ผมได้รับคำพูดแบบนี้มาหลายรอบแล้วครับ จนเครดิตคำพูดของคุณธีรภัทรไม่มีแล้วครับ

1 ปีกับการรอคอยสินค้า ผมว่ามันมากเกินไปครับ ถ้าเป็นท่านอื่นๆผมคิดว่าคงอาจจะไม่ใจเย็นเหมือนผมครับ ตอนนี้คุณธีรภัทรมาให้คำสัญญา (รอบที่เท่าไรแล้วก็ไม่รู้) ในโพสต์นี้ครับ ผมขอ Quote คำพูดมาเก็บไว้ครับ

"ส่วนชุดมอเตอร์ และ กล่องควบคุม ตามสเปคเดิม (สั่งวิ่งไปวิ่งมา ปรับช้าเร็ว) เสร็จตั้งแต่แต่ปลายปีที่แล้ว แต่ก็นั่นล่ะครับ มันขยับขยายกลายพันธ์จากเดิมไปมาก มีโน่นนี่งอกออกมาอีกหลายรายการ (ตามที่แจ้งด้านบน http://www.spiinwork.com/node/214) ซึ่งเวลาก็ล่วงเลยมา ขณะนี้ก็ได้เริ่มจัดส่ง จนถึงวันศุกร์นี้คงได้ครบหมดทุกท่าน ท่านใดเป็นสมาชิกเว็บนี้ จนถึงศุกร์นี้ (รายละเอียดอาจจะมาเสาร์หรือจันทร์) หากยังไม่ได้รับรายละเอียดการจัดส่ง ชุดมอเตอร์/กล่องคอนโทรล แจ้งตรงนี้ได้เลย (ตัวสไลเดอร์/มอเตอร์ และ ชุดคอนโทรล ส่งแยกกัน)"

คุณธีรภัทรแจ้งว่า วันศุกร์นี้คงได้ของครบหมดทุกท่าน ผมขอให้เพื่อนๆในเว็บนี้เป็นพยานนะครับ ถ้าวันศุกร์นี้ผมยังไม่ได้รับของหรืออย่างน้อยต้องมีใบส่งของเป็นหลักฐาน ผมขออนุญาติเรียกคืนเงินในส่วนที่เหลือจำนวน 5,000 บาทครับ ผมต้องขออภัยคุณธีรภัทรด้วยครับที่ไม่สามารถรอได้อีกต่อไปครับ

ขอบคุณครับ
เงิน
164
ความดี
184
เครดิต
121
จิตพิสัย
788
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 6#  โพสต์เมื่อ: 2014-07-01
รออยู่เช่นกันครับ หวังว่าคราวนี้คงไม่รอเก้อนะครับ
เงิน
164
ความดี
184
เครดิต
121
จิตพิสัย
788
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 7#  โพสต์เมื่อ: 2014-07-04
มีใครได้รับของรึยังครับ
เงิน
2412
ความดี
1889
เครดิต
2226
จิตพิสัย
2932
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 8#  โพสต์เมื่อ: 2014-07-04
ณ ตอนนี้ยังไม่ได้รับของครับ ไว้ตอนเย็นหลังไปรษณีย์ปิด
ลูกค้าของคุณธีรภัทรช่วยมาอัพเดตข้อมูลกันด้วยครับ

ขอบคุณครับ
kontane ความดี +1 2014-07-04 -
เงิน
14841
ความดี
10868
เครดิต
10002
จิตพิสัย
15544
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 9#  โพสต์เมื่อ: 2014-07-04
ค่าของคน อยู่ที่ผลของงาน...
เงิน
2412
ความดี
1889
เครดิต
2226
จิตพิสัย
2932
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 10#  โพสต์เมื่อ: 2014-07-04
สวัสดีครับ

ณ.ตอนนี้ยังไม่ได้รับของครับ เพื่อนๆท่านอื่นเป็นอย่างไรบ้างครับ
เงิน
168
ความดี
193
เครดิต
132
จิตพิสัย
857
จังหวัด
หนองคาย
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 11#  โพสต์เมื่อ: 2014-07-04
ยังไม่ได้รับของ เช่นกันครับ  
smile ความดี +1 2014-07-04 -
เงิน
164
ความดี
184
เครดิต
121
จิตพิสัย
788
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 12#  โพสต์เมื่อ: 2014-07-05
สั้นๆครับ ยังไม่มีวี่แวว เงียบกริบเลยครับ
smile ความดี +1 2014-07-05 -
เงิน
2412
ความดี
1889
เครดิต
2226
จิตพิสัย
2932
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 13#  โพสต์เมื่อ: 2014-07-05
เพื่อนๆมีแนวทางจะจัดการปัญหานี้อย่างไรบ้างครับ

ขอบคุณครับ
ระดับ : สมาชิก IIII
เงิน
2162
ความดี
1023
เครดิต
1153
จิตพิสัย
1536
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 14#  โพสต์เมื่อ: 2014-07-05
เงียบ กริบ เช่นกันครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้